Habari za asubuhi kila mmoja wenu, inafurahi kuwa katika utumishi wa Bwana asubuhi ya leo kurudi tena. Sikujua kama a, tungerudi ama la, bali Bwana alifungua njia nasi tukarudi kwa ajili ya, ya ibada leo. Sasa tunatarajia nyakati kuu leo asubuhi hii katika somo hili la jumapili katika neno na usiku wa leo itakuwa ibada ya uponyaji tena ikifuatiwa na ibada ya ushirika. Na sasa tuna mtoto wa kuwekwa wakfu, naamini ndivyo alikuwa akiniambia ya kwamba mtu fulani alikuwa na mtoto wao wa kuwekwa wakfu, na kama atamleta mtoto huyu wakati huu, basi naye ndugu yetu atabaki, ama baadhi yao kwenye kinanda ama piano mojawapo kisha watamleta huyo mtoto humu, tutafanya ibada ya kumweka wakfu ili tuingie upenzi tuwekavyo katika neno, kwa maana sisi hupenda kudumu katika neno hilo hilo. Ndilo jambo muhimu, kutoa wakati wetu kabisa kwa neno la Bwana. Kwa hivyo tunashukuru kwa nafasi ya kukutana nanyi nyote hapa leo na kuna hii ibada hii Kudu, nilikosea hiyo ni ni sawa dada, nilifikiri uh, kulikuweko. Huenda ikawakosa tu, haidhuru. Basi nakushukuru sana hata hivyo. Uh, labda hii nafikiri ilisema na mtu mwingine, kupitia kwa mtu mwingine, naye akalifanya kuwa ngumu, jambo ngumu kidogo. Sasa kila mtu anajisikia vizuri, Mungu asifiwe. Naam, ndio hawa hapa hawa watoto Nasikitika, nasikitika. Vema, njoo mzee. Vema, vipi? Wawili, wasichana wadogo wawili na wazuri, wenye macho ya kahawia. Aha, huo ni uzuri. jina lake ni nani? Hebu angalia, Jeni, Jennifer Lee, Jennifer Lee. jina lake la mwisho ni nani? Sare. umetoka wapi dada Lee? Vizaelis, Illinois. Ni vizuri namna gani. Sasa katika Biblia, sasa kwa kawaida wao wa huwabatiza watoto. Hatuamini katika kuwabatiza watoto eh, kusababu, bad, wa, wangali, wa katika kwa sababu hawajatenda dhambi bado, maana wao wangali wachanga mno. Alitunaamini katika kuwaweka watoto wakfu kwa Bwana. Sasa mimi pamoja eh, na mzee tutamwekea mikono huyu mtoto mchanga Jen. Unasemaje Jennifer? Sawa, na tuinamishe vichwa vyetu. Baba wa mbinguni, asubuhi ya leo tunapomleta huyu msichana mchanga anaitwa Jennifer kwako. Mamaye na marafiki zake wamemleta kutoka mbali sana kuwekwa wakfu kwa, kwa Bwana. Tunajua ya kwamba wewe uliweka mikono yako juu ya watoto kama hawa katika siku zako, kisha kisha ukasema, wacheni watoto wadogo waje kwangu, wala msiwazuie, kwa maana walio mfano wa hao ufalme wa mbinguni ni wao. Sasa tunamtoa kwako akatumikie maishani mwake katika jina la Yesu Kristo, amina. Jina la huyu msichana mwingine mdogo ni nani? Connie Line, sawa. Connie mdogo, unanifanya unanifanya nisikie. Mdogo, unaogopa nini? Hello. Uh, nasikika, hilo halifai kitu. Mama vema, hebu natuvinamishe vichwa vyetu. Bwana Yesu, huyu mama anamleta mtoto Connie kwetu asubuhi ya leo katika ibada ya kumweka wakfu uh, kwa Mwenyezi, ulimpa mtoto huyu kumlea, naye anamleta kwako pamoja na dada yake mdogo. Naomba baba uliye mbinguni ya kwamba utamrehemu, ibariki jamaa hii, bariki huyu msichana mdogo, tunapomwekelea mikono katika jina la Yesu Kristo, tunamtoa kwako kwa maisha ya utumishi, amen. Mungu akubariki pamoja na watoto wako hapo. Jamani, tuna watoto wengi wachanga sasa. Jina la huyu mfulana mdogo ni nani? Joe Watson. Joe Lee Watson. Ni kijana mwanamume mzuri jinsi gani, mwenye macho makubwa ya samawati. Jamani, nyote mwatoka wapi? Kutoka Georgia. Nilifikiri ulitoka kusini, sikujua lo no, habari no, zako. Huyu ni kijana mzuri, mtoto wa kiume wa Georgia. Basi vema bwana na bwana, hiyo ni nzuri sana, anaweza kunena pia. Wewe je? Hebu natuvinamishe vichwa vyetu. Hapo mbinguni, tunamleta huyu mvulana mdogo mpenzi. Mamaye na babaye wanaposimama hapa katika umoja wao, umewapa hao huyu mtoto mdogo kumlea, na wanamrudisha kwako. Haya yangekuwa madari mazuri vipi kama hana wakale, aliomba ndua kwa ajili ya mtoto na, na, na Mungu akampa huyu mtoto naye akamrudisha katika hekalu la Mungu, katika kumweka wakfu, yaliye Bwana, ya kwamba huyu mfulana mdogo atakuwa mtumishi wako, ya kwamba babaye na mamaye watabarikiwa na wapate afya na nguvu kumlea naye, anaaishi maisha marefu yenye furaha na awe mtumishi wako. Tunapomkabidhi kwako katika jina la Yesu Kristo, amina. Akubariki na amfanye mtu mzuri, yamkini nabii na uh, mwingine mdogo kama Samuel. Sasa hapa kuna wafulana wawili wadogo walio wazuri, japani watatu wao pale, vema. Hiyo ni jamaa nzima. Jina lako ni nani? Michael Paulo? Na lako Paulo? ni majina mazuri namna gani! na lako Debra? hilo ni nzuri kabisa. Michael, na Paulo na Debra na jina lako la mwisho ni nani Eli? Hiyo ni jamaa nzuri sana. Nawaambieni, mwajua, anapowaona vijana wadogo kama hao, kila mara inanirudisha nilipokuwa mfulana mdogo. Na sasa ule msemo wa kale ni mwajua, wataikanyaga miguu yako sasa na moyo wako baadaye, hali siamini itakuwa hivyo tu. Tunapowaweka wakfu kwa Bwana, tunalo jukumu hapa, na Mungu aliweka hili mkononi mwako, alikufanya mhubiri la mara nilinena akuhusu wahubiri wanawake, mwajua bali, kila mama ni muhubiri. Ndilo hili hapa kusanyiko lake, naona akuwalea hawa watoto wachanga ipasavyo, huku baba anafanya kazi, nawe unalo jukumu Mungu abariki nyote wawili, mna jamaa ndogo na nzuri. Baba yetu mbinguni, tunakuja pamoja na Maiko mdogo, inaonekana kama kwamba ndiye mtoto wa kwanza, nasi tunaiweka mikono yetu juu yake katika kumweka wakfu kwa Yesu Kristo. Jamaa yake inawaleta watoto wa kwa maana ulimweka huyu, wapate wapate kumlea, na wanajua ya kwamba wao hawatoshi bila msaada wako. Hivyo, kwa hivyo wanaileta jamaa yao ndogo kuwaweka wakfu sasa nakupa wewe huyu mtoto Maiko akakutumikie maishani mwake katika jina la Yesu Kristo. Vivyo hivyo tunaiweka mikono yetu juu ya Paulo mdogo, nasi tunaiweka maisha yake wafu kwa Yesu Kristo, apate kumtumikia maishani mwake kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Na juu ya Debra mdogo tunaiweka mikono yetu juu yake, Baba, katika kumweka wafu kwa kumbukumbu kumbu la Yesu Kristo, ambaye aliweka mikono yake juu ya watoto wadogo, kasema waacheni waje kwangu, wala msiwazuii. Na maisha ya msichana huyu mdogo yabarikiwe katika ufahamu wa Mungu. Bariki baba na mama, nao waishi maisha marefu yenye furaha, kuwaona watoto wao wa katika utumishi wa Mungu. Tunaomba baraka hii kwa utukufu wa Mungu tunapowaweka wakfu katika jina la Yesu Kristo, amina. Akubariki akubariki. Ninyi jamaa ndogo na nzuri, nani na mwajua, inayowazia wasichana wadogo huwa wanapendeza sana sasa kuliko walivyokuwa nilipokuwa mfulana mdogo. Na bana, ni macho mazuri na makubwa namna gani! Jina lako ni nani? Joan. Na jina lako la mwisho ni Blair. Joan Blair. Nani ambao mnatazama kule nyuma, si yeye ni mrembo? Naam bwana, nawe habari zako, Joana. Aha, ana haya kidogo. Mtoto mchanga mzuri. Hebu tuviinamishe vichwa vyetu. Baba wa mbinguni, jamaa hii ya Blaas ilipewa hawa kwa ndoa yao, huyu Joana mdogo, nasi tunajua ya kwamba siku hizi ni mbovu, wakati shetani yuko kila mahali kuvizia hasa sana hawa wasichana wadogo, na wanajua ya kwamba hawatushi kumlea ipasavyo, na wanamtaka alewe ipasavyo na awe mtumishi wako, na wanamlea huyu msichana mdogo apate kukuheshimu wewe, na sasa wanamleta katika kuwekwa kwake wakfu kwako naireide mkono yetu juu yake katika jina la Yesu Kristo, tunapomweka ye wafu mtoto Joan blea kwa ufama wa Mungu, kwa utukufu wa Mungu. Amin, ibaritiwem blea. Bwana awe pamoja nawe. Habari za asubuhi bwana. Huyu ni mfulana mzuri jinsi gani! Ewe hai gani? be ma jamani, unaonekana mzuri zaidi kama Aa, ukigeuka upande huu na bwana una yeah, kitu kidogo kizuri cha kupendeza sana na uso unaoambatana nacho. Jina lako ni nani? uh -huh. Daniel, Daniel, Daniel Mark na la mwisho Harden, Harden, Daniel Mark Harden. Umetoka eneo hili ndugu Harden? Naam bwana, unatoka wapi? Utoka jimbo la New York Yankee. Hasa ma ni jambo kuu na watu wanaoishi kule, mjomba wangu uishi Eh, Plattsburgh! oh, mefurahiwa sana kule New York. Nitaenda huko kwa mkutano wangu ujao, jiji la New York, katika lile kanisa la mawe Ben. Sasa jina lake ni Mark, unasema Daniel Mark, mplana mdogo mzuri eh, namna gani na, na misheya vicho vyetu. Bwana Yesu, tunakuletea mtoto Daniel Mark katika kuyaweka maisha yake wako, ametolewa mikononi mwa baba na mama kumlea mtoto huyu mdogo katika maonyo ya Mungu, nao wanajua ya kwamba hawatoshi, kwa hivyo wanamleta kwako Bwana upate kuyabariki maisha yake. asasa nasi tunajua ya kwamba siku hizi tunamoishi ni mbaya Tunahwana watoto wadogo wa hatujui kesho inayo nini, lakini hata iwe nini, tunayaaminisha uh, mkononi mwako. Tunamwekea mikono huyu mfulana mdogo na kuyaweka maisha yake wapo kwako, apate kukutumikia maishani katika ufalme wa Mungu, katika jina la Yesu tunaomba. Mungu akubariki ndugu, yeye ni mfulana mzuri na kubarikiwe Hiyo ni ajabu. Asante dada. Wangapi walikuwa hapa Jumapili, mlioombewa Jumapili iliyopita, wanaona matokeo yake na mnajua mmeponywa? Inueni mikono yenu, walioombewa wao. Jamani, angalieni hapa, karibu kila mmoja wao na Bwana. Mimi pia nataka tu niketi keti, eh, nikisikiza. Mnaona, Naona jambo fulani linatendeka ambalo nitawaambieni baadaye. Hivyo sasa, unaona nini? Ni, ni lenye utukufu na la ajabu, na kama sisi uh, tutanena hayo katika mkutano mwingine. Mnajua wakati fulani linaanza sasa kutendeka, nasi tunashukuru kwa hilo. Nitakuwa kule Kentucky kama uh, nifanyavyo kila mwaka kwenda huko, nilikuwa na baadhi ya marafiki zangu kule na siku winda kidi eh, pekee nanyumajua hayo naona kwa hivyo tuna wakati mtukufu sana, nasi tunamshukuru Bwana. Sinabudi kwenda sasa kwenda nyumbani baada ya mkutano huu, ndiposa nasi tu, tut uh, kisha nitarudi huku tena baada ya kitambo kidogo, nikienda New York kwa ajili ya mkutano, nasi uh, tukipata nafasi ya kukaa kwa kitambo kidogo, kwani tutafurahia kuwa na mkutano mwingine hapa maskanini, kisha sinabudi kurudi kwenda Shreveport. Ndipo takaporudi nyumbani na kutumainia kuwa hapa alikizoni, Bwana akipenda kuwarudisha jamaa yangu, kisha kisha nataka k halafu mkutano wangu utakuwa kule Phoenix January, mkutano wa mwaka wa wafanyi biashara wa Kristo, na yapata juma moja ama siku kumi kabla ya hapo nitajaribu kuwazima lile kubwa, watu wa jina la Yesu ilikuwa ndugu Garcia na Y uh, yule ndugu Mwispaniola pale uh, walikuwa na mahali pakubwa ajabu walipojenga hivi majuzi, patakaa watu wao uh, kadhaa uh, papya kabisa, na kusanyiko la ni ndogo sana. Waliniambia naweza kupakodisha wakati wowote nitakao, wataaya kwenda kila mahali kuzunguka hilo bonde, kanisa baada ya kanisa nafikiri nitayaunganisha yote katika mkutano mmoja mkuu wa muungano, maona kisha ni ufanye pale kosa. Tunaweza kukodisha hilo hekalu, tunaenda uh, kuangalia hivi sasa, kama tunaweza sasa tuwe na mkutano wa wafanyi biashara wa Kristo. Alafu mpaka ya nchi ya ng'ambo yatakaponyoshwa, nitajaribu kutayarisha mikutano sehemu za kusini mnamo Januari, Februari na Machi huko nyanda za kusini, kisha kisha niende, maana tukianza sasa na kuenda Afrika, mnaona wakati wa Krismasi kwao ni Julai nne. Angalia, kuna mvua nyingi na ni kubaya, na huwezi kuingia kule wakati huo. Kwa hivyo wakati mzuri sana wa kwenda kule ni baadaye. Ndiposa tunataka kuanzia tukiweza huko Norway na kushuka tukizunguka kote ulimwenguni, kisha tuingie Afrika atumalizie huko Bwana akipenda. Lakini natuombeeni sasa, nasi tunawapenda nanyi mwajua hivyo. Kwa hiyo tunatarajia mambo ya ajabu mno kuliko yote tungaliweza kufanya ama hata kuwazia Bwana angetenda. Naamini usiku wa leo kutakuweko na ibada kuu ya ufanyaji. Naamini tutakuweko na uh, sitasema ila kidogo tu, kwani tuna ushirika usiku wa leo, na kwa hivyo kama dakika ishirini ama thelathini hivi ndiposa, uh, tutafanya mstari wa maombi na kisha mara baada ya hayo tutakuwa, uh, tutakuwa na ushirika nani. Mmekaribishwa kukaa pamoja nasi uh, tutafurahia. Hatuna ushirika wa faraga, ni kwa kila mwamini kila mwamini Kabla sijasoma maandiko, nashangaa kama tukaliinamisha vichwa vyetu uh, kwa muda mfupi, katuuliza rafiki yangu mpenzi ndugu Liva kama atatuongoza kwa maombi ili Bwana alibariki neno ni lake. Ndugu, utatufanyia hivyo? amina sasa kwa heshima na kicho tunalikaribia neno sasa ningependa kusoma asubuhi hii kutoka uh, kutoka sura ya kumi na mbili na kuanzia kifungu cha kumi na mbili kifungu cha kumi na mbili na kumi na tatu vyote pamoja Nanyisikizeni kwa makini sana sasa. Kisha, kabla ya ushirika usiku wa leo, someni sura ya kumi na mbili ya ya Kutoka sura nzima, kwa kuwa kifungu cha kumi na moja hapa ni kujitayarisha kwa ajili ya safari na ushirika kabla ya ile safari, nasi tunataka kuyaendea haya kwa unyenyekevu sana. Sasa basi, aya ya kumi na mbili ya sura ya kumi na mbili maana nitapita katika nchi ya Misri usiku huu, nami nitawapiga wazaliwa wa kwanza wote katika nchi ya Misri, wa wanadamu na wa wanyama, nami nitafanya hukumu juu ya miungu yote ya Misri. Mimi ndimi Bwana. Na ile damu itakuwa ishara kwenu katika zile nyumba mutakazokuwamo, nami nitakapoiona ile damu, nitapita juu yenu, Isiwapige pigo lolote kwa aribu itakapoipiga nchi ya Misri. Bwana nabariki neno lake takatifu. Sasa nataka kuchukua somo kutoka so hapo, neno moja tu lenye herufi tano, eh, ishara Token. ishara Nataka kunena juu ya neno ama kufundisha somo hili la shule ya Jumapili juu ya neno ishara. Ila ilisema hapa, na ile damu itakuwa ishara kwenu. Na tunataka kutumia hilo neno ishara sasa, hatujui. Ninapoangalia saa na wakati unapofika vema, haya ni ina maandiko mengi mengi sana yaliyoandikwa hapa kwa hivyo sio na nikijua ya kwamba sitakuwa pamoja nanyi kwa muda na, tunajuaje ya kwamba huu hautakuwa wakati wa mwisho kwa wengine wetu kukutana pamoja. Kwa hivyo hebu ni e, tujaribu kuliendea kwa unyenyekevu sana. Anajua hilo ni gumu. Bwana ametupa asubuhi njema, pia pia kwa ibada njema tu. Basi yebuni, uh, tujaribu kutilia maanani sana kila kitu ambacho ambacho tutazungumzia, kusudi iwapo mna chochote mle ambacho Bwana angetaka mjue, ili mweze uh, kupewa. Na hatusimami hapa kuonekana tu kuji hapa kusudi watu wengine waone nguo tulizovaa ama asisi, tunakuja hapa kwa kusudi mmoja kama ndugu yetu alivyoomba lile ombi, tuko hapa kulisikia neno, neno likitujia sisi, tunataka hilo, kwa sababu hilo ndilo kitu pekee kitakachomaanisha chochote kwetu, chochote kitakachokuwa cho, cha maana, chochote ambacho ambacho kitatusaidia nasi dying... ni watu wenye kufa. Binadamu wote wanaelekea umilele, diposa huo ndio wakati tulionao wa kujiamulia, tutaelekea njia ipi? Barabara iko mbele yetu, tunaweza kuchukua upande wowote tunaotaka kuchagua. Hivyo ndivyo alivyowaweka Adamu na Hawa, na hivyo ndivyo anavyotuweka sisi. Yatupasa tu, uh, kukumbuka ya kwamba hata tufanyeje ama tumefanikiwa vipi maishani, bila Kristo tumepoteza kila kitu kabisa. Basi kama yeye, baada ya hapo, yeye ndiye yote yaliyopo ya kutazamia, basi sisi tumekuwa uh, ndio watu walio wapumbavu sana tukikubali uh, kuwa na, na kulipenda kulikubali tu, mbali unafikia jambo kuu kuliko hilo baada ya kulipata usilichukue na kuliweka kabitini, unabudi kulitumia kisha kwenda kwa daktari kupata dawa, kisha ukaziweka kabatini, ukienda kuchukua dawa zini. Iwapo kuna ugonjwa unaokusumbua na dawa hii inakusudiwa kukusaidia, basi kunywa akupacho na jinsi asemavyo itumiwe, kwa maana wakati mwingine dakika chache tu huleta tofauti sana, jinsi anavyoitumia na jinsi tujuavyo. Basi kwa hali hii today, leo uamuzi wako wa muda kidogo tu huenda ukaamua kikomo chako cha milele. Lichukue tu jinsi anavyokupa. Ile damu itakuwa ishara kwenu sasa. Kwanza, ishara ni nini? Neno linalotumika kwa kawaida kati yetu sisi au uh, watu tunaozungumza uh, Kiingereza uh, zaidi sana America, hapa Amerika ishara uh, really ni kwa kweli, uh, kamusi inasema ishara ni dalili, ni dalili ya nauli, gharama iliyolipwa ya kwamba uh, na nauli ama gharama, gharama iliyohitajika ambayo imekwisha uh, lipa kama nauli ya gari la moshi ama ya gari la abiria. Unaondoka, unaenda, unalipa nauli yako, kisha wanakupa uh, tikiti na hiyo tikiti haiwezi kutumika kwa chochote kingine ila gari la moshi is to, na ni ishara kwa kampuni ya reli ya kwamba tayari umelipa nauli yako, ni ishara, na hauwezi kuitumia it's kwa njia nyingine yoyote, haitumiki ha kwa shirika ride, lingine lolote, inatumika kwa shirika hilo tu, nayo ni ni ishara, na humu ndani unayosema Tunapoanzia ni Mungu akiwaambia Israeli, damu ya mwanakondoo ndiyo ishara kwenu. Mwanakondoo wa Israeli aliyechinjwa ndiyo ishara aliyohitaji Yehova, haina budi kuwa damu. God, Mungu alifanya ishara na kuwapa Israeli, hakuna ishara Israel nyingine, no no, itakayokubalika the..., waona haiwezi recognize, kutambuliwa world, kwa ulimwengu hiyo ni upuzi mtupu, bali kwa Mungu ndiyo njia pekee. Kitu pekee yeye anachohitaji tu ni ile ishara, so haina budi kuweka na wewe uwe na ile ishara, hata nauli iwe imelipwa, ndipo umwenyeji wa ishara ambayo inakupa heshima ya pasi ya bure. Nitakapoiona ile damu nitapita juu yenu. Ni wakati jinsi gani huo, ni heshima jinsi gani kujua ya kwamba unabeba ndani mwako. Nitakapoiona ile damu, nitapita juu yenu. Hicho kitu pekee ambacho yeye atatambua, hamna kingine kinachoweza kuchukua mahali pake. Hamna cha kubadilisha, hamna dhehebu, hamna chochote kingine. Hiyo ndiyo inayohitajika. Mungu alisema hiyo peke yake ndiyo nitakayoangalia, peke yake. Haidhuru walikuwa wenye haki vipi, jinsi gani walivyokuwa wema, jinsi walivyokuwa uh, na elimu nyingi, jinsi walivyovaa. Ishara ilikuwa ndiyo kitu pekee. Nitakapoiona ile ishara, nitapita juu yenu. Ile damu ilikuwa ishara ya kwamba, na masharti ya joba yalikuwa yametimizwa, ya kwamba yamekwisha tekelezwa. Ile damu iliwakilisha ishara. Ile damu ilikuwa ndiyo ishara, ule uhai ambao Mungu alikuwa tayari anasema, siku utakapokula matunda ya mti huo utakufa siku hiyo. Na kulikuwa na uhai ulioondolewa badala ya uhai wa mwamini. Uh, accepted, uh, Mungu, uh, katika rehema alikubali kitu kingine badala ya uhai wa mtu aliyetiwa unajisi, wakati mwanawe alipojitia unajisi kwa dhambi ya kutokuamini neno, ndipo Mungu aliye mwingi wa rehema akampa kitu kingine. Na hicho uh, kilikuwa uh, kitu fulani kilipaswa kufa badala yake. Hamna kingine ingelifaa. Hiyo ndio sababu yale matofaa na matunda kama maembe ya Kaini na kadhalika hayakufaa kitu. Ilipaswa kuwa uhai uliokuwa na damu, nao huo uhai ulikuwa umetoka kwenye hiyo sadaka. Sasa damu ilikuwa ishara ya kwamba agizo la Mungu limetimizwa. Basi Mungu alihitaji nini? Uhai nayo ile damu ilionyesha ya kwamba hapana budi uhai fulani ulikuwa tayari umetoka kwa. So, hivyo ile damu ilikuwa ishara ya kwamba uhai ulikwisha tolewa, ya kwamba kitu fulani kimekufa, mashati ya Mungu ya kwamba uhai tayari umetolewa na damu imemwagika. Nayo ile damu iliwakilisha ishara ya kwamba ule uhai ulikuwa umetoka waye wa mnyama ambao Mungu alikuwa ameagiza utolewe. Ilikuwa ile damu iliyowakilisha ile ishara. Naona mwabudu aliamini, alitambulishwa pamoja na sadaka yake kwa ile ishara. Sitaki kuchukua muda mrefu sana katika matamshi haya madogo, bali ambapo waweza kuchukua ibada nzima kwa moja ya haya bali nataka kukomea hapa kwa muda mdogo. the, the kusizikiza hayo mwamini mwa, mwa alipaswa kujitambulisha kwa sadaka yake. Naona kama ni sadaka tu na, na ilifanyiwa mahali fulani kule nje, aliitoa mbali, alipaswa kujitambulisha katika hiyo. Hakika ilimpasa kuweka mikono yake juu yake kwanza, kujitambulisha mwenyewe na sadaka yake alafu uh, hiyo damu iliwekwa mahali ambapo angeweza kusimama chini ya damu ile. Damu haina budi kuwa juu yake, na hiyo ilikuwa ishara ya kwamba amemtambulisha mwenye hatia na kuthibitisha ya kwamba kitu kisicho na hatia tayari kimechukua mahali pake. Ni picha e nzuri jinsi gani lo no. aliyekombolewa naona haki ilikuwa imetimizwa God, na masharti ya haki takatifu ya Mungu yalikuwa yametimizwa, naye Mungu alisema sasa nahitaji uhai wako, kisha ule ule, ule uhai ulikuwa umetenda dhambi, basi kitu kisicho na hatia kikapachukua mahali pake, na ilikuwa mnyama mwenye damu, sitofaa tunda kama embe. Hiyo inapaswa kufanya uzao wa nyoka dhahiri sana kwa kila mtu ya kwamba ilikuwa ni damu, na hii damu ambayo haingalitoka kwenye eh, tunda ilitoka kwenye kitu kingine kisicho so na hatia na ule ulikuwa umetoka pia pia mahali pake, na hiyo damu ilikuwa alama ya kwamba huyo mnyama alikuwa amekufa na damu ikatoka. Naye mabudu aliponizia damu, alionyesha kwamba yeye alitambulikana katika ukombozi, kwa sababu amejitambulisha kwa kwenye hiyo sadaka akijiunganisha na sadaka hiyo nayo hiyo ile damu iliwakilisha ile ishara. Ajabu vipi? Ni picha ya jinsi gani? Ni mfano mkamilifu wa Yesu Kristo, mkamilifu kabisa. Mwamini leo akisimama chini ya damu iliyomwagika, akitambulisha na ile sadaka kamilifu iwezavyo kuwa na jinsi Kristo kwa kuwa hakuwa uh, mnyama, naona mnyama alikufa mbali. Alikuwa uh, kitu kisicho na hatia kabisa. Tulicho nacho nadhani kingekuwa mnyama, mwana kondoo. Mungu alipotaka kumtambulisha Yesu Kristo alimtambulisha kama mwana kondoo, naye alipotaka kujitambulisha mwenyewe ajitambulisha kama ndege huwa naye huwa ndiye ndege asiye na hatia hata kidogo, aliye msafi sana miongoni mwa jamii ya ndege. Naye mwanakondoo ndiye asiye na hatia kabisa na msafi sana kati ya jamii ya wanyama. Kwa hivyo, mnaona wakati Yesu alibatizwa na Yohana, na Biblia ilisema naye, naye akamwona Roho wa Mungu kama huwa akishuka juu yake. Kwa hivyo kama ilikuwa kama ilikuwa mbwa mwitu ama kama ingelikuwa mnyama mwingine yeyote, ile ile tabia ya hua haingaliambatana na tabia ya mbwa mwitu, wala ta, tabia ya hua kuambatana na ya mnyama mwingine yeyote ila mwana kondoo. Nazo hizo tabia mbili zikapatana, ndipo zingekubaliana moja kwa nyingine. Sasa mnaona kuchaguliwa tangu awali alikuwa mwana kondoo, wakati alipokuja kule Mnaona, mnaona, uh, yule alikuwa mwanakondoo, alipo alipotolewa alikuwa mwanakondoo, alizaliwa mwanakondoo. Alilewa mwanakondoo, mnaona. Na kwa hivyo, hiyo ndiyo tu roho iliyo ya kweli, uh, inayoweza kupokea neno, inayoweza kumpokea Kristo. Zingine zitajaribu, walijaribu kulipata, wakaweka roho wa Mungu juu ya mbwa mwitu naona mwenye asira mwovu duni, hata dumu mle. Roho Mtakatifu huondoka papo hapo, hatafanya hivyo vipi. Kama huyo huwa alishuka na badala ya kuwa mwanakondoo kungali kungalikuweko mnyama mwingine, angaliruka upesi na kurudi, mnaona. Bali alipopata ile tabia ambayo ingepatana naye, wakawa tu mmoja, jiposa yule huwa akamwongoza yule mwanakondoo na tazama alimwongoza yule mwanakondoo hata machinjioni basi yule mwanakondoo alimtii huwa mnaona no aiduru alikoongozwa alikuwa tayari kwenda shangaa leo mungu anapotuongoza kwenye ma maisha ya kujitolea kabisa kwa utumishi wake nashangaa iwapo roho zetu wakati mwingine haziasi hiyo ikionyesha dairi ya kwamba na shanga iwapo sisi ni wanakondoo. Mnaona mwanakondoo ni mtifu, mwanakondoo hujitolea kuwa sadaka mwenyewe. Yeye yeye hachukui, hadai vilivyo vyake. Unaweza okay, okay, kumlaza chini world, na kumkata world, manyoya. Hicho ndicho kitu pekee alichonacho pekee, ah, hasemi neno lolote. Utoa tu kwa chochote alichonacho. Huyo ndiye mwanakondoo, utoa kila kitu kwa, utoa kila kitu yeye mwenyewe na yote alivyo hivyo, ndivyo Mkristo halisi alivyo. Kama wao wanajitolea mwenyewe, hawajali ya ulimwengu huu, mbali wanatoa yote walionayo kwa Mungu. Unaona sasa, huyo alikuwa mwanakondoo mkamilifu. Kristo alikuwa hivyo, yes, kisha kupitia kwa ile, kisha kwa ile iliyomwagika ya mwanakondoo huyu, yule mwanakondoo wa kawaida kule Misri, damu ilipakwa, kisha ilipopakwa iliwakilisha ishara. Basi damu ya huyu mwanakondoo ingewakilisha nini? Naona ile ishara ya kwamba tumekufa kwa nafsi zetu na uh, tukajitambulisha na sadaka yetu. Naona ndipo, uh, yule mwanakondo, mwanakondoo na ile ile damu na yule mtu, unatambulishwa pamoja ile sadaka na mwamini. Unaona, unatambulishwa maishani mwako kwa sadaka yako hiyo inakufanya kile ulicho. Wakati huo damu ilikuwa ishara ama kitambulisho. Ile damu ilionyesha ya kwamba anayeabudu alikuwa amemchinja mwanakondoo na kumkubali huyo mwanakondoo, akapaka hiyo ishara yeye mwenyewe, kwamba yeye hakuona haya, hakujali nani aliyeiona, alitaka kila mtu aione hayo iliwekwa mahali wazi kabisa aka, kila mtu aliyepita karibu angeiona hiyo ishara. Naona watu wengi wanataka kuwa Wakristo nao wanataka kufanya hivyo kusiri, kusiri kusudi mtu yeyote asipate kujua ya kwamba wao ni Wakristo ama wa wale wao wanaotembea pamoja nao. Wengine wao wanafikiria vema, "Sasa anataka kuwa Mkristo mbali sitaki fulani ajue hayo." Naona sasa, unaona si Ukristo. Kristo anapaswa kuonyesha ishara yake Naona, barabarani, katika maisha ya umma, afisini, barabarani, kwenye shida chochote kile, kanisani, kila mahali. Damu ndiyo ishara, nayo ishara haina budi kuwekwa. Naona, au la sivyo, hata hilo agano halina maana. Ile damu ilikuwa ishara ama kitambulishi, ikionyesha kwamba mtu huyu amekwisha kukombolewa. Naam zematazama wao walikuwa wao walikuwa wamekombolewa hata kabla akijatendeka kitu chochote. Kwa imani wao walipaka ile damu naona, kabla alijatendeka bado, ile damu ilipakwa kwa imani, wakiamini wa litatendeka kabla no? sira ya no, Mungu haijapitia nchini. Ile damu ilipaswa kupakwa kwanza, ilikuwa imechelewa sana baada ya ile ghadhabu kuanguka naam tunasoma hapo ambalo kweli tunaweza labda kulileta mawazoni mwenu kwa kitambo kidogo tu tazama kabla haijatendeka kwa kuwa wakati unakuja ambapo hautaweza kupaka damu yoyote yule mwanakondoo aliuawa wakati wa jioni baada ya kuwekwa kwa siku kumi na nne kisha huyo mwanakondoo akauawa na damu ikapakwa wakati wa jioni umeelewa? yeah. Hilo ile ishara haikuweko mpaka wakati wa jioni, na huu ni wakati wa jioni wa nyakati tunazoishi. Huu ni the... wakati wa jioni kwa kanisa, huu ni wakati wa jioni kwangu mimi, huu ni wakati wa jioni kwa ujumbe wangu. I'm I'm going. Ninakufa, mimi ninaenda, ninaondoka katika wakati wa jioni wa ijili. Nasi tumepitia katika kuhesabiwa haki na kadhalika, bali huu ndio wakati ambapo ile ishara haina budi kutiwa. Niliwaambieni Jumapili iliyopita nina jambo ningetaka kuambieni, ndilo hili hapa, wakati ambao just... hauwezi kuichezea, haina budi kufanywa Iwapo itafanywa kamwe, inapaswa kufanywa sasa, kwa maana tunaweza kuona ya kwamba hasira iko tayari kupitia juu ya uso wa nchi, na chochote kisicho chini ya hiyo ishara kitaangamia. Ile damu imekutambulisha. Tazama, kwa kuwa uwai wa mnyama haungalimrudia mwanadamu damu ilipomwagika uwai ulitoka, bila shaka, kwa maana vilikuwa kitu kimoja. Na wakati ule uwai wa hiyo damu ulipotoka kwayo, huo uwai ukiwa tofauti na hiyo damu. Damu ni kemia ya uwai, bali uwai ni kitu tofauti na damu, bali uwai u katika damu. Nao huo uwai wa mnyama haungalimrudia, alimrudia anayeabudu alipomwaga hii damu ya mwanakondoo, ilimpasa kupaka hiyo kemia, kwa sababu ule ule uhai ulishaondoka, nao haungerudi kwa maana haungalimrudia mwanadamu e, kwa maana uhai wa mnyama hauna nafsi. Mnyama hajui yeye yuuchi, naye naye atambui dhambi, haijui kabisa. Kwa hivyo basi, ni kiumbe kilicho hai mbali, si nafsi iliyo hai. Kwa hivyo, kwa hivyo wa uhai wa mnyama angali mrudia katika maisha ya binadamu kwa kuwa hapakuwemo na nafsi katika uhai huo. Sasa kuna uhai, damu, uhai na nafsi katika huo uhai. Nafsi ndiyo tabia ya uhai. Kwa hivyo, hakuwa na tabia ya dhahiri, alikuwa mnyama. Kwa hivyo, ile damu ilikuwa ishara kwamba uhai umekwisha tolewa kweli katika mahali hapa penye utukufu chini son, ya agano hili There, kuna tofauti kati ya damu na uhai. Ishara kwa mamini leo ni roho Mtakatifu, si damu, kemia, bali ni roho Mtakatifu wa Mungu. Hiyo ndiyo ishara ambayo Mungu anahitaji kwa kanisa leo. Mungu hana budi kuiona hii ishara anabudi kuiona katika kila mmoja wetu. Kwa hivyo vivuli vya jioni vinapojitokeza, na sira iko tayari kushushwa kutoka juu juu ya mataifa yasiyomcha Mungu na juu ya wasioamini wasiomcha Mungu juu ya wanaokiri wasio na chochote, juu ya mambo haya. Nami nimejaribu kujionyesha wazi na kuishi maisha mema miongoni mwake, kuona ilikokuwa imesimama kabla siasema mambo haya. Waza, tunaishi kwenye vivuli shadows, nayo asira iko karibu kushuka. God's naye Mungu anahitaji ile ishara ya kwamba wewe binafsi umepokea ishara yake. Roho Mtakatifu ndiyo njia pekee na ishara pekee ambayo Mungu atapita, kwa sababu ni uhai halisi wa Yesu Kristo uliyomrudia mwamini. uhai wa mnyama haukuweza kurudi, kwa hiyo damu ilipaswa kutiwa mlangoni katika kizingiti na katika miimo ya mlango, kisudi kila mpitaji, watu wote, kila mtu anayepita karibu na hiyo nyumba alijua ya kwamba kulikuwa ishara juu ya mlango huo ya damu, ya kwamba uwai ulikuwa umekufa tayari hapo mlangoni. Amina. That's, hivyo ndivyo inavyopaswa yeah, kuwa na kila mwamini leo kujaza na Roho Mtakatifu ishara ya kwamba damu ya mwanakondoo, ya kwamba ule uwae uliokuwa katika yule mwanakondoo umekwisha kurudi na umetiwa muhuri ndani, hapo mbele ya watu wote, kusudi kila apitaye pale, anayezungumza na wewe, aliye na uhusiano wowote nawe, ataona hiyo damu imetiwa na ile ishara ya uwae uliokuwa katika hu hiyo damu, huko juu yako utapatwa na ile hasira ni hiyo pekee si kuwa mshiriki la Bwana waye wa mnyama haungalikuja juu ya mamini, kwa sababu ilikuwa ni mnyama na ulinena kwa damiri, ukionyesha kuwa sadaka kamilifu itakuja. Na sasa ungewezaje kuwa na sadaka kamilifu kuliko Mungu mwenyewe akiwa upatanisho yeye binafsi? Mungu alipofanyika mwili katika damu yake mwenyewe inayoumba, hiyo ndiyo njia pekee ambayo uhai wa Mungu ungaliweza kurudi. Kwa maana sisi sote tulizaliwa kwa kujuana kimwili, na kwa hivyo uhai ulio mle ndani ni wa ulimwengu, na uhai huo hautadumu. Ni kitu ambacho tayari kimekwisha kuhukumiwa na kulaumiwa. Hauwezi kutengeneza, hautengenezeki, hakuna njia no ya kulainisha, hauwezi kuwa bora, hauna budi kufa. Hilo ndilo tu linalohitajika, hauna budi kufa bad na badala bad bad yake bad. Bad. Uzima wa Yesu Kristo, right, hauna budi kuingia ndani yako, ambayo ni Roho Mtakatifu, ishara ya Mungu ya kwamba umeikubali damu ya mwanaye Yesu Kristo kwa hivyo katika siku za Wesley ama siku za Luther ilidhaniwa kuamini, katika siku za Wesley kemia ya ya ile damu, bali hizi ni siku za mwisho ambapo ile, ile ishara inahitajika. Hiyo inaunganisha well, pamoja kitu hicho chote kwa ajili ya kunyakuliwa. Naona maji, damu na roho hutokea mama anapomzaa mtoto, na cha kwanza kwa kutokea katika uzazi wa kawaida ni maji, cha pili ni damu, inachofuata ni uhai. Kutokea katika mwili wa Bwana Yesu Kristo: maji, damu, uhai. Na kanisa lote, bibi harusi, pamoja wamefanyizwa kupitia kuhesabiwa haki, kutakazwa na ubatizo wa Roho Mtakatifu ambao ndio ile ishara. Kama Waebrania kumi na moja. Hawa wote walizunguka zunguka wakivaa ngozi za kondoo na mbuzi na walikuwa wahitaji, na mambo haya yote waliyotenda mbali, hawakukamilishwa pasipo sisi na kanisa siku hizi ambalo limepokea ile ishara ya ubatizo wa Roho Mtakatifu, ya kwamba ile damu imekwisha kumwagika na ya kwamba Roho Mtakatifu yumo juu ya kanisa. Wasipo sisi, basi hao hawawezi kufufuka, bali wao wanatutegemea. Kwa maana Mungu aliahidi atakuwa nayo, na mtu fulani atakuwa huko. Sijui atakuwa ni nani, bali mtu fulani atampokea. Nina jukumu moja tu, kuhubiri. Ni kazi ya Mungu kumtafuta huyo mzao aliyechaguliwa tangu awali. Watakuweko hata hivyo, kwa sababu watakuweko kila mmoja wao, pote pamoja pa ule wakati wa maji, wakati wa damu, na sasa wakati wa ile ishara ya Roho Mtakatifu. Nakumbukeni Israeli walipitia mambo mengi, bali ulikuwa wakati wa jioni ambapo ishara ilihitajika, si asubuhi. Katika yale matayarisho ya zile siku kumi na nne za kumweka yule mwanakondoo, Israeli walijua kitu fulani, inakuja Luther. Walijua pia, Wesley pia, vivyo hivyo Finney, Knox, Calvin walijua dicho hiki. Walijua wakati unakuja, ambapo ile nguzo ya moto ingerudi kanisani. Walijua wakati unakuja, ambapo mambo haya yangetendeka. Hada hawakuishi kuyaona, bali waliyatarajia. Israeli walijua jambo fulani lingetendeka, bali ilikuwa wakati wa jioni ambapo damu ya mwanakondoo, ile ishara, iliwekwa mlangoni. Hata hivi mwanakondoo alikuwa tayari ametolewa. Ilikuwa mwanakondoo kila wakati, alikuwa mwanakondoo wakati wa ludha, alikuwa mwanakondoo wakati wa bali, sasa ni wakati wa ile ishara ambapo kila nyumba haina budi kufunikwa kwa ile ishara. Kila nyumba ya Mungu haina budi kufunikwa na ile ishara. Wote walio ndani yake hawana budi kufunikwa kwa hiyo ishara. Na nyumba ya Mungu ndiyo mwili wa Yesu Kristo, na kwa Roho mmoja sote tumebasisa katika ishara hii, tukawa sehemu yake ambayo Mungu alisema, nitakapoiona ishara hii imewekwa nitapita juu yenu. Ni wakati wa jinsi gani tunamuishi sasa? Loo! Damu ilimtambulisha ilimtambulisha mwamini, kwa maana ule uwai uliokuwa umetoka haungerudi. Kwa hivyo ilimpasa kuwa na na kemia, ilimpasa kuwa nayo kama rangi damu. Kemia ilionyesha ya kwamba uwai tayari umetoka humo. Sasa Roho Mtakatifu mwenyewe ndiye ishara. Roho Mtakatifu mwenyewe ndiye ishara, si damu. Damu ilimwago kaahari, hiyo ni kweli. Bali ile damu jinsi ilivyo ilirudi kwenye vitu alivyotoka kwake, kutoka katika chakula alichokula. Lakini mnaona ndani ya hiyo chembe chembe ya damu ilikuwemo uhai uliofanya hiyo chembe chembe ya damu kufanya kazi, kama ilikuwa ile kemia haikuwa na uhai ndani yake yenyewe. Kwa hivyo haingetenda kazi bali, uwai ulipoingia katika ile kemia ya damu ukaomba chembe chembe, ukajitengenezea chembe chembe yake mwenyewe, kisha chembe chembe, chembe, -chembe baada ya chembe chembe diposa ikawa e mtu haya huyo right. Mtu alikuwa Mungu Emanueli right, katika mwili. Bali uwai huo uliporudi ile kemia ikaingia mle, bali ile ishara ni Roho Mtakatifu juu ya kanisa wapate kumwona Kristo. Haina budi kuwa hivyo, kwa maana mwanamke na mumewe huwa mmoja wao. wow, huwa mmoja hivyo hivyo, bibi harusi na Kristo watakuwa mmoja. Huduma ya bibi harusi na huduma ya Kristo ni sawa. Kumbukeni kitabu kile cha kwanza hiyo eh, Iofilo, nilichokuandikia mambo aliyoanza Yesu kufanya na anaendelea kufanya, well, kiko chake akikumkatiza la Bwana, yeye alirudi tena, si nafsi ya tatu bali nafsi ile ile alirudi tena katika mfano wa Roho Mtakatifu na kuendelea kufanya kazi na anaendelea mbele, kasema kitabu cha Matendo. Yesu Kristo yeye yule jana leo na hata milele. Hiyo ndiyo ishara, hiyo ndiyo dalili. Petro na Yohana walipopitia kwenye mlango huitwa mzuri, walikuwa na mtu aliyekuwa kiwete kilema toka tumboni mwa mamaye, naye akasema, mimi sina fedha wala dhahabu, lakini nilicho nacho ndicho nikupacho. Kwa jina la Yesu Kristo wa na Nazareti, simama uende. Naona nao wakazungumza nao na kujua ya kwamba alikuwa watu wasio na elimu, wasio na maarifa, mbali walitambua ya kwamba walikuwa pamoja na yeye. Naona ile ishara ilikuwa pale ikionyeshwa. Naona nilicho nacho. Walipoona maskini ndugu alianguka amelala pale kiwete ameumbuka na kila kitu na wai ule ule uliokuwa katika Kristo ulikuwa ndani yao, nilicho nacho. Katika jina langu mtatoa pepo. Si mimi nitatoa, ninyi mtatoa. Kama wewe ukiwaambia mlima huu, si kama mimi nituambia, kama wewe ukiwaambia mlima huu. Ndugu, saa ambayo hiyo ishara haina budi kuonyeshwa waziwazi umewadia. Tunaweza kuiona. Najua tumekaribia mwisho sasa. Tumeleta kila namna ya jumbe, ishara na maajabu, na sasa hapa tunarudia yale kanisa linapaswa kufanya, ila ishara haina budi kuonyeshwa. Nitakapoiona damu nitapita juu yenu. Kuna kingine kitakachofaa hapana, budi iwe damu. Sasa Roho Mtakatifu ndiye ishara yetu kutoka kwa Mungu, kama vile yule mwanatheolojia mkuu Mwa, mwanachuoni ndugu Batisti mtu mzuri, mwenye tabia nzuri alivyonijia wakati mmoja, na yakasema, akasema, ndugu bwana, akasema unanena kuhusu huyu Roho Mtakatifu, akasema kwani hilo si jambo jipya? Akasema umefundisha hayo daima nyakati zote. Nami nikasema vema, anita akasema, tulipokea Roho Mtakatifu. Nikasema, ulimpokea lini? Akasema nilipoamini. Maana nilijua hiyo ndiyo theolojia ya Kibatisti kwamba wewe unapoamini unampokea Roho Mtakatifu. Ikasema basi Paulo alisema katika Matendo kumi na tisa kwa kundi kundi la Wabatisti, ambao mhubiri Batisti aliyekuwa mmoja wa waongovu wa Yohana alikuwa akithibitisha kwa Biblia ya kwamba Yesu alikuwa ndiye Kristo. Akisha kupita kati ya pwani za juu za Efeso, akakutana na wanafunzi kadha wa kadha, akauliza, je, mmepokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Wao wakasema, hatujui kama kuna Roho Mtakatifu. Kisha akawauliza jinsi walivyobatizwa, nao hawakuwa wamebatizwa katika jina la Yesu Kristo, yule mwana kondoo wa sadaka. Hawakuwa wamejitambulisha naye hata kidogo. Waliamini tu kama dawa iliyo pale na hawakuwa wameinywa. Paulo akawaagiza wabatizwe tena katika jina la Yesu Kristo. Alipofanya hili basi, ile ishara ikaja juu yao na walitambulishwa kwa zile kazi na ishara za Roho Mtakatifu, akinena kwa lugha kupitia kwao na kutabiri na kumtukuza Mungu, wao walitambulishwa kama kama na sadaka yao na Roho Mtakatifu ndiye kitambulisho chetu, ndiye anayetutambulisha kama Wakristo. Si ushirika wetu kanisani, ufahamu wetu wa Biblia. Si jinsi unavyojua Biblia, ni jinsi unavyomjua mwandishi wake, unaona, ama jinsi huyo mwandishi anavyoishi ndani yako. E, ni utu wako, ukishaondoka hauko tena, unajihesabu umekufa nayo. Ishara ndiyo inayoishi ndani yako, si uhai wako, ni yeye. Paulo alisema uhai niliyo nao sasa, yeye aliishi maisha tofauti na yale aliyoishi wakati mmoja Me, simi mbali, Kristo ndani yangu. Ipo hapo ishara iliyotambulishwa, ambayo Mungu alihitaji utambulisho, utambulishwa wa sadaka yetu, wae wa Mokozi wetu ndani yetu, Roho Mtakatifu. Oh, lo, nini ishara dhahiri namna gani? Kawe kuwepo na ishara nyingine? Jamani, laiti ungalipata wazo lake. Na hivi ningalikuwa na uwezo asubuhi hii, pamoja na maneno, kulieleza na kuliweka katika nafsi yako iliyo ndani, sio maskioni mwako, mbali nafsini mwako nawe, nawe ungaliona dhamana yake, ina inachokua, inakufanya ustarehe kweli kweli. Vipi kama ulikuwa, ulikuwa, ulikuwa umevunja sheria nawe unaenda kushtakiwa mahakamani nawe unajua ya kwamba kama ulipatikana na hatia, kwamba ungeuawa, ungepelekwa kwenye kiti cha simu au chumba cha hewa ya sumu, ama mawaji yoyote ya hadhara ambayo wangalikufanyia labda unyongwe, ama chochote kile, kuuawa kwa hasira, adhabu yoyote ile, na walijua ya kwamba ulikuwa, ulikuwa na hatia, unajua ulikuwa na hatia nawe unabudi budi kufa usipompata wakili wa kukuwakilisha, anayeweza kukuondoa katika jambo hilo. Na sasa ungetaka wakili mzuri sana ambaye ungalimpata ndiposa kumpata wakili mzuri hivyo aliye mwerevu, ungejisikia ya kwamba kesi yako ilikuwa kidogo, ungepumua kidogo, kwa maana ulikuwa na wakili basi. Hata hivyo ungalikuwe na swali kama huyo wakili angalibadilisha wazo la hakimu, ama habadilishe ile barasa la mawakili, iwapo huyo wakili kwa maneno yake ya busara na ujuzi wa sheria angalibadilisha hayo naye, angalikutetea na kuthibitisha kwamba kwamba unapaswa kuishi. Lakini hata hivyo, mbali na uwezo wa wake mkuu na matamshi yake makuu, angaliweza kuyafanya ushawishi angalikuwa nao juu ya hilo baraza la mawakili ama juu ya hakimu. Uh, wewe unge, unge labda ungepumua kwa dakika chache, kwa hivyo ungalikuwa na swali akilini mwake: je, atafaulu? Bali katika kesi hii hakimu mwenyewe wa ndiye wakili wetu. Murungu alifanyika mtu, hamna wakili. Oh, angaliweza kufanya hivyo, hatungempata hata mmoja. Musa, na Torati, manabii hamna, angaliweza kariza hakimu akawa wote mmoja, baraha mawakili uakili na hakimu mwenyewe naye akatoa hati ya sheria zake mikononi mwake, kisha akalipa gharama yake yeye mwenyewe. Unawezaji kuwa salama zaidi? Naye akautuma wayi wake juu yetu kama ushahidi ya kwamba yeye amekubali jinsi tulivyo salama. Naam, ni chapo pita kati ya bonde la uvule wa mauti, sitaogopa mabaya kwa maana wewe upo pamoja na. Alipofanyika vyote viwili, hakimu, barasa la mawakili na nawakili, yeye alitutetea. Hizi tulipatikana na hatia kwa sheria zake mwenyewe, na ya kaja na kupochukua mahali pa mtu mwenye hatia. Hiyo ilikuwa katika mahali patakatifu alichukua dhambi yake, alisibeba nafsini mwake na alikufa na uh, kulipa ile gharama, alimwaga damu yake, kisha alitoa ishara yake mwenyewe, uhai wake. Sisi tu wakamilifu, kesi imeondolewa, hamna tena dhambi kwa mwamini. E, Mungu uturehemu ikiwa watu hawawezi wa kuona hayo ya kwamba kesi haipo tena. Yeye anayesikia ya maneno yangu na kumwamini yeye aliyenipeleka ina uzima wa milele, na yataingia hukumuni bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani. Ndiyo hiyo kesi, hapo kesi imeondolewa, hamna mashtaka tena. Amin. Basi tusalama, tusalama huku ile ishara imepakwa. Wakati mauti yatakapoanza kupigapiga piga, piga mlango huko nje hayawezi kutawala, ndiyo huh? Ile ishara imekwisha kupatwa. Hiyo ishara ndiyo pekee inayotambuliwa sasa. Naona yeye alifanya hivyo kusudi ile ishara ipate kuja. Ishara ilikuwa uhai wa Mungu. Kisha Mungu alipomfanya mtu wa kwanza, alimfanya mwana. Haya, huyo mwana alikuwa mpotevu sana, hata akamsikiza mkewe badala ya Mungu, naye hey, huyo mwanamke akamsikiza ibilisi badala ya mumewe. Halafu hiyo ilipotendeka ikawapotosha sana wote pamoja hata ikisababisha unajisi. Naye alijua ya kwamba wao walipofanya hivyo itawabidi kuwaleta watoto ulimwenguni. Lile tunda katikati ya mti halingaliguswa, ndipo basi ilipoguswa, wakajiletea dhambi juu yao. Hivyo basi jamii yote ya mwanadamu iliyozaliwa ilikuwa katika dhambi, pale hamna njia ya kutokea. Boza, Mungu akishuka kwa njia moja tu ya kumrudisha, hiyo ni kumfanya mwana tena Anawezaji kufanya hivyo huku sheria yake isimama pale ikisema amekwisha hukumiwa? Sababu mwenyewe akawa mmoja wetu. Huyo ndiye mwanakondoo halisi. Hilo ndilokusii aliokuwa nayo ni yani. Hiyo ndiyo sababu mwanakondoo alisambulishwa kabisa katika bustani ya Eden, akijua ya kwamba mwanakondoo pamoja na hua wangalikutana na wakati mmoja ambapo mwanakondoo na hua wangekuwa pamoja, hapo ndipo alipojua kupitia kwa hayo sote tunaweza kuwa pamoja naye. Alikuwa tayari kufanya toleo kama hilo, sasa kusudi ile ishara ipate kupakwa ya kwamba sisi si wapitaji tena, sisi si wageni tena, bali sisi ni wana na binti za Mungu. Wote wawili Adamu na Hawa, mwanamke na mwanamume, wakiungana pamoja, ni wana na binti za Mungu katika Kristo Yesu, kwa lile toleo lake kuu. Basi ili kusiwe na kosa lolote ile mbegu ya maisha ambayo haya ambayo haina budi uh, kupanda duniani ya mwili huu ni, ni, ni mbegu iharibikayo. Ule uhai kama ni uhai uliopotoshwa katika mbegu unaangamia pamoja na hiyo mbegu, bali yeye aliweka uzima wa milele ndani yake na kutambua kama ni wake mwenyewe, ilikwamba katika ule ufufuo yeye angeufufua tena, haitapotea. Mnaona ninayomaanisha? Ndiyo huo huwezi, yes. kuangamia. Sasa ule wai ukaa juu yake ni ishara, ukaa juu ya huo mwili mdogo, ukaa juu ya nafsi ya mtu huyo. Kuna ishara kule Roho Mtakatifu ya kwamba ni mali ya Mungu, ni yake. Nitakapoiona is. ishara, oh, nitapita juu yenu, ishara dhabiti. Roho Mtakatifu is ndiye ishara yetu. Kwa hiyo unapompokea Roho Mtakatifu unapita kutoka mautini kuingia uzimani, ni hayo tu, kwa maana uhai umo ndani yako, hauwezi kuangamia kamwe. Biblia inasema kila mtu aliyezaliwa na Mungu hatendi dhambi, kwa maana hawezi kutenda dhambi kwa sababu uzao wa Mungu. Amin, uzao wa Mungu wakaa ndani yake, hawezaje kutenda dhambi? Na huku Mungu asiye na dhambi yumo ndani yake akiwa katika Mungu asina dhambi, hawezaje kutenda kutenda dhambi? Haidhuru ametenda nini, damu inamfunika. ni no? Kiumbe kipya sasa, shauku zake na tamaa zake ni za mbinguni, kwa maana amebadilika kutoka gugu akawa ngano. Tamaa zake haziko tena kama zilivyokuwa hapo mwanzo, naye anaonyesha unasema, lo naamini hilo, na ungali unatenda dhambi, jamani, umedanganywa no? haiwezi kuonyesha kitu ila ishara. Israeli waliamriwa kukaa chini ya ile damu, hata amri ya kuanza safari ilipotolewa toke chini yake. Mara walipokuwa chini ya hiyo ishara walitiliwa muhuri, mle msiache, walikaa pale pale hata usiku wa manane ulipofika na tarumbeta zikalia, na tarumbeta zilipolia na maskini zile pembe za kondoo ndume zikaanza kulia, kila mtu alitoka pamoja na masurufu yake akielekea kwenye nchi ya ahadi. Hivyo ndivyo na mwanamke na mwanaume aliyejazwa na roho Mtakatifu, yeye ametiwa muhuri na usalama kutokana na madhara yote na hatari. Maisha yake yote yanaonyesha alivyo yeye, popote aendapo, kazi yoyote afanyayo, yeyote anayezungumza naye, anapokutana na wanawake, anapokutana na wenziwe, anapokutana na kila kitu, ile ishara iko mle. Amina, anapofika mautini, sitaogopa mabaya, kwa maana wewe upo pamoja nami. Hiyo ishara inakaa pale. Anapokuja kwenye ufufuo, atakuwepo, kwa maana Mungu atamfufua katika siku ya mwisho. Yesu alisema hivyo, atakapoiona damu ile ishara, itapita juu yenu. Lo, kumbukeni kama hiyo ishara haikuonyeshwa dhahiri, hata ile agano lilitanguliwa. Hiyo ni kweli, agano lilitanguliwa. Hapakuweko, hapakuweko na agano mradi tu hiyo ishara haikuweko. Ishara ilikuwa bila ya agano. Mungu alifanya agano pamoja nao, naam Bwana. Na hali ishara ilipaswa kuwepo. Alikutumika agano halikutumika isipokuwa ishara iwetu. wa Wayahudi wengi wangesema jo hapa, eh, sina damu yoyote mlangoni mwangu, bali nataka kukuonyesha kitu fulani, mimi ni Myahudi aliyetahiriwa, nimetahiriwa. Hiyo haikumaanisha hivyo. Nitakapoiona damu, nitakapoiona ishara mbatizi, Presbyterian, Methodist ama chochote unachotaka kuwa, mbali nitakapoiona ile ishara. Unasema, mi ni mwamini, mamangu alikuwa mfuasi kanisa hili, babangu alikuwa mfuasi kanisa hili. nimekuwa mfuasi, nime mfuasi kule tangu uh, utotoni. Hiyo oh, haimaanishi hivyo ssaningosidi siafanya hii mimi haya yamaanishi hivyo. Mimi mfuasi wa, wa maskani ya Branham nafanya hili lile, hao lingine neno lote. hawa Wayahudi wangesema namwamini Yehova, ungalisikiliza ujumbe wa wakati huo, kama ulimwamini. Bila shaka wao walikuwa wamepata jumbe nyingi sana, bali huu ulikuwa ndio ujumbe wa wakati huo. Unaona, nami ni ujumbe wa wakati huo. Naam, damu ilitiwa wakati wa jioni. Wao walisema, mimi mimi ni Myahudi Atusema lewa mimi ni Mkristo, naweza kukuonyesha ushirika wangu wa muda mrefu. Nataka uniambie popote nilipoiba chochote nikapata kuwa mahakamani, nionyeshe nilipopata kufanya uzinzi. Sijafanya mambo hayo yote ama kitu kama hicho. Nionyeshe mahali pamoja hilo alimaanishi chochote. Sasa la, la, la. Naona aiduru alikuwa na agano. Jinsi gani hilo agano Nasema sema mimi ni mwanafunzi wa Biblia. Sijali wewe unini pasipo hilo agano, hasira ya Mungu ina kukalia, naam. Sawa, so imekushika naam, dhambi zako zitakupata. Dhambi ni nini? utakuamini huamini ujumbe huamini neno uamini ushuhuda wa ishara yenyewe inapojitambulisha kati yetu na wamekataa kuamini hiyo. Haidhuru tutakosa kuamini vipi, haina budi kupakwa. Naeza kasema naamini naamini naamini, kweli nakubali, ni kweli, asaa yote ni mazuri. Bali hata hivyo haina budi kuwekwa. Naam, huyo Myahudi akisema pale akikoroga goroga damu huku mwanakondoo anatoka na damu, akisema huyu ni Yehova ayekuana, alisimama pale akisema, naam Bwana, naamini hiyo ni kweli, lakini nyumbani, eh, kwa wake mwenyewe haijatu hataki kujitambulisha mwenyewe kule nje na kundi hilo la bwana, hawa shupapa wa dini wenye damu milangoni. Hataki utambulisho huo, aidhuru alikuwa kuane vipi, alijua neno vipi, walimlea vizuri jinsi gani, alikuwa amefanya kazi gani, alikuwa ametoa vipi kwa maskini, alikuwa ametoa sadaka vipi. Paulo alisema nikiitoa mwili wangu niungue moto kama dhabihu, nitoe mali zangu zote kuwalisha maskini, wana imani na kuhamisha milima na kadhalika, na kunena kwa lugha kama wanadamu na malaika, na mambo haya mengine yote na akasema, si kitu mi, mpaka ile ishara imekwisha pakwa. Hata hii ishara, hayo ndiyo na habari zake usiku wa leo, Upendo naam. Um, hadi hii itakapopakwa si kitu mimi. Sijana, huenda ikawa ulitoa pepo, huenda ikawa uliwaponya wagonjwa kwa maombi yako ya imani, huenda ikawa ulitenda mambo haya yote, basi iwapo hiyo ishara haipo, wewe uko chini ya hasira ya Mungu. Huenda ikawa u mwamini, huenda ukasimama barani ukahubiri Injili. Wengi watakuja kwangu siku hiyo waseme, bwana bwana, je, sikutoa unabii katika jina lako, nikahubiri katika jina lako? Je, sikutoa pepo katika jina lako? hao ni wote pamoja, Wamethodisti, Wabatisti na Pentekoste. Yesu alisema, ondokeni kwangu ninyi nyote mtendao maovu, sikuwajua ninyi kamwe. atakapoiona ishara nitapita juu ye, eh. Ndiyo mashati ya Mungu ya wakati huu, ujumbe wa wakati wa jioni ni kupaka ishara ani. Amewatipia namna zote za maigizo na kupeana mikono na madhihirisho na kila kitu. Hivyo si maigizo fulani kujifanya kuamini vibadilisho chochote kile. Wakati umewadia ambapo ishara mwenyewe anajitambulisha mumuhumu miongoni mwetu na kuthibitisha ya kwamba yeye ndiye yeye, Yesu, yeye yule jana, leo na hata milele naye yu pamoja na neno, haina budi kupakwa. Like mtu anayesema kwamba ana ishara na anakana hili neno, vipi basi? Huwezi kufanya hivyo. Ishara inabudi kuweka utakapoi I... damu itakuwa ishara kwenu. Taroha mtakatifu ule wai uliokuwemo katika ile damu, ndiyo ishara kwenu, iendeni <laughs> mara moja. Naona Roho Mtakatifu ndiye ile ishara, kezi imekwisha. Naam, Bwana. Sasa na kumbukeni, nani haiduri wewe unini, umwema vipi, umeruka juu chini mara ngapi, umejiunga na makanisa mangapi, umefanya mambo mazuri mangapi, haitakufaa kitu iwapo ile ishara haijapakwa. Huu ni wakati wa jioni. Hao yalikuwa sawa katika siku za Luther, hao yalikuwa sawa katika siku za Wesley, lakini hayafai sasa. Naam, kumweka yule mwanakondoo ilikuwa sawa wakati huo, wale waliokuwa wakati huo kabla mwanakondoo huyo hajatumiwa, damu ilikuwa kitu kingine tofauti. Naam, bwana wao, waliendelea kwa sababu ya dhamiri njema, watahukumiwa kana kwamba wao walikuwa ama walichaguliwa tangu awali, wa iliwaguza la sivyo haiwaguzi. Hivyo tu ni Mungu tu yeye huhesabia yeye haki ajule atakaye, umrehemu yeye amrehemuye naye umhukumu atakaye mhukumu yeye ni Mungu hivyo tu, umrehemu yeye amrehemuye na mhukumu atakaye kumhukumu. Yahudi angeonyesha waziwazi kwa tohara ya kwamba yeye ni mwamini. Kuna watu wengi watu wa kiasili wanaoweza kuchukua Biblia hii na kusema mimi ni mwamini, naye Yesu alisema kwa imani tumeokolewa ya mimi ni mwamini, mbali wa ubatizo wa Roho Mtakatifu ni upuzi. Basi ishara haijapakwa, si hoja, haidhuru anaamini vipi, imetanguliwa ni kama tu ile tohara ya Myahudi. Ye alisema mimi ni Myahudi. Mbona mbona niende kule na kutenda kama kundi lile lingine la washupavu wa dini Musa, akisimama huku na huko barabarani, akisema ujumbe wa jioni uko hapa. Itakuwa ya kwamba siku kumi na nne zitakapokwisha utakusanya kusanyiko pamoja na kumchinja mwanakondoo. Aniko lote la Israeli, watamchinja wakiweka mikono yao juu yake, wakiitambulisha nayo nayo, damu itatiwa kwenye mimo na kwenye vizingiti vya mlango, nami nitakapoiona damu itapita juu yenu, kwa kuwa ni ishara ya kwamba mmekubali kipo cha mwanakondoo niliyewapa. Nini? damu ilikuwa ishara. Sasa Roho ndiyo ishara, Mtajazwa na Roho Mtakatifu baada ya siku chache, na hiyo damu ilipomwagika, ishara ikashushwa ilipo kwenye siku ya Pentekoste, kama upepo wa nguvu ukienda kasi. Hicho ndicho kilikuwa kini cha kila mtume. Hiyo ilikuwa je, mmepokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini, ili kila mmoja wenu katika jina lake Yesu Kristo mpate ondoleo la dhambi zenu, nani mtapokea kipawa hiki cha Roho Mtakatifu, kwa maana ndiyo ishara, amina, ya kwamba umepita kutoka mauti ni kuingia uzimani. Ndivyo hivyo wakati hilo la mataifa kanisa la Kiyahudi lilipotoweka, mataifa yalichukua mahali pake na huo upotovu. Hivyo sasa limetokea lipate eh, kuchukua hayo masalio ya eh, mataifa kwa ajili ya jina lake bibi harusi. Ya naona yale inamaanisha, naona yale maandiko yanazungumzia hapa kama ishara haikuonyeshwa, bali ile agano halikufaa. Naona haina budi kwa hivyo maana kama ukisema unaamini nawe huyafuati maagizo ya neno, basi uamini. Unaona, hata ikiwa umetahiriwa, hata ukijiunga na, ha, na hata kama umebatizwa, umetenda mambo haya yote hivyo, hiyo bado sio ishara roho mtakatifu. Huyo mwanachuoni bora akaendelea kuna nami, kama nilivyosema muda mchache uliopita, akasema mbili, akasema Ibrahimu alimwamini Mungu, ikahesabiwa kwake kuwa haki. Mtu huyo angefanyaje zaidi ila kuamini hayo. Sema hiyo ni kweli, daktari, ni kweli. Yeye ya alimwamini Mungu, Biblia ilisema hivyo. Asema kweli, umbali uliofikia, umesema kweli. Mradi tu wale wa, wa, wa wapelelezi kumi na wawili waliotuma kwenda kupeleleza nchi ya Kanaani, mradi tu walikuwa wakielekea Kanaani, walikuwa wakiendelea ndege bali, walipofikia mpakani, basi wakakataa nikasema ni Wabaptisi, mko sawa, umbali mliofikia mbali. Je, mmepokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Nikasema kumbukeni, Mungu aliitambua imani ya Ibrahimu. Yeye alimwamini Mungu ikahesabiwa kwake kuwa ni haki. Hiyo ni kweli. Hata hivyo, Mungu alimpa muhuri wa tohara kama ishara ishara kwake t mwili wake uliotairiwa ulikuwa una uhusiano wote na nafsi yake. Alikuwa ishara kwamba aliishaa alitambua imani yake, naye nayeutupa sisi ishara ya Roho Mtakatifu ya kwamba yeye ametambua tuta, kama waamini. Kwa kuwa tubuni, mkobatizwe kila mmoja wenu katika jina lake Yesu Kristo pate ondoleo la dhambi, nanyi mtapokea kifaa cha Roho Mtakatifu kwa kuwa ahadi, ni kwa ajili yenu. Mnafahamu sasa. Hawa Wayahudi haiduru, wangethibitisha mara ngapi ya kwamba walikuwa wametahiriwa, hata hivyo ishara ilipaswa kuonyeshwa, la sivyo, ile agano halikufaa, halikufaa. Hivyo hivyo sasa, jambo lile lile, haiduru utafanyaje, haiduru unaweza unaweza kuifafanua biblia vipi? Huenda ukawa mwanafunzi wa Biblia, lo, jamaa, uenda huenda ukasema, mimi ni mwamini na kila kitu, hata hivyo ishara inahitajika. Wanafunzi wa Biblia, unasema nilikuwa mtu mzuri, ndugu Branham. Sijali asema mtu yeyote, hauwezi ukamshinda mtu huyo, maana kama akitenda jambo lisilofaa maishani mwangu, hilo halina uhusiano huo na Mungu. Kuna shati moja na hilo pekee, nawe hauwezi kufanya hivyo. Huwezi kutia damu kwenye eh, kizigiti cha mlango ambapo ishara haingali kuwepo, isipokuwa mwanakondoo amekufa ile <tune> damu ilikuwa ishara dhabiti ya kwamba mwana kondoo alikufa. Si hila, mwana kondoo alikufa. Mtakatifu, ni ishara dhabiti ya kwamba mwana kondoo wako alikufa, nawe ukapokea ishara nafsini mwako, maana wai wake hasa andania. Unaona, hamna hamna kujifanya, hamna kuigiza. Ipo, unajua hivyo Ulimwengu unajua, ishara iko, haidhuru mtu huyo alikuwa mzuri vipi. Huenda ikawa alikuwa mwanafunzi wa Biblia, huenda ikawa, huenda ikawa, ikawa, namna yoyote ya mshiriki mzuri wa kanisa, huenda ikawa ni mtu mzuri, huenda ikawa ni kiongozi wa dhehebu fulani, labda ni ukasisi wa Rumi, si, eh, eh, sijui ni nani, haifai eh, kitu bali Israeli mwanafunzi yeyote wa Biblia ana ya kwamba Israeli walikuwa mfano wa kanisa, bila shaka wakienda kwenye nchi ya ahadi, na huko ndiko anakoelekea. Bali wakati wa jioni ulipowadia na safari ilikuwa imeanza, kulikuwa na shati moja muhimu. Aiduru alikuwa myahudi vipi, jinsi alivyokuwa amelinda mimea yake vizuri, jinsi alivyokuwa amewasaidia jirani zake, jinsi alivyokuwa ametenda mengi, jinsi alivyokuwa amshiriki um, mzuri, jinsi alivyokuwa ametoa fungu la kumi sana. Mambo haya yote yalikuwa sawa, hiyo ilikuwa sawa. Alikuwa mtu mzuri, ametambulikana kati ya watu wake kama mtu mzuri, bali bila ile ishara ya damu aliangamia. Oh Mungu, na anisaidie kwa wale waliohumu na kwenye kanda kusikitiza hilo, haiduru uenda ikawa ulihubiri Injili, wenda ikawa ulitoa pepo, wenda ikawa ulinena kwa lugha, wenda ikawa ulipaza sauti ukacheza katika Roho, bali bila ishara. Nasema, je, naweza kufanya hivyo? Paulo alisema, ungeweza niyaposema kwa lugha kama wanadamu na malaika, niyapotoa mali e yangu yote kuwalisha maskini, mwili wangu niugue moto kama dhabiu ina imani kiasi cha kuweza kuhamisha milima na mambo haya si kitu mimi bado usitegemee hayo ni ishara hata kama umetenda mengi vipi umwema jinsi gani hasira ya Mungu itakaposhuka ghafla itatambua tu ishara ni ishara kwamba gharama imelipwa ambayo ilihitajika na gharama iliyolipwa ilikuwa ule uhai wa Yesu Kristo, naye alitoa uhai wa wake ishara wake akarudi juu yako kama ishara ya kwamba umepokewa, na unaibeba ishara nafsini mwako usiku na mchana, si jumapili tu, ni wakati wote una ishara. Wakati mimi ile damu itakuwa ishara kwenu Unasema, ningali ninaamini, mimi ni mwamini. Hilo ni sawa, bali are... ukikataa ishara, basi utakuwaje mwamini? Inakupinga. Unaona, inapinga ushuhuda wako ya kwamba unaamini. Mwanafunzi wa Biblia, mtu mzuri, mshiriki wa kanisa, hata uwe nani, haifai kitu. Naam, bwana. Labda babako ni mhubiri, labda mama yako alikuwa mtakatifu, labda hiyo hiyo, ni sawa. Hawana budi kujitetea wao wenyewe kama nilivyosema, ajaribu uh, watu wengi hujaribu kumfanya Mungu masikini babu mnene na mnono wa kale aliyepungukiwa na akili, unaona, mwenye vijukuu kadhaa kama tu akina Ricky na Elvis wadogo, na hao hawana madara madhara. Yeye hana vijukuu. Yani baba, una budi kusaliwa mara ya pili. Yeye si eti mtu mkubwa mpole aliyepungukiwa na akili. Mungu ni Mungu mwenyewe, usema yeye kwamba ndivyo alivyo. Hasira yake ni kali sana. Usikanyage juu ya hayo na kutarajia wema wa Mungu siku moja ukuchukue katika dhambi zako na kukupeleka mbinguni. Kama angalifanya hivyo, basi angaliwasamehe wa hawa wote hapa na amchukue hawa. Aamini neno lake ama uta tangamia. Anapoamini neno lake, ishara itakuwa juu yako v okay, alikuwa tayari kuipiga Misri usiku huo. Wakati wote walikuwa wakati wa kuogofya sana, sherehe zao zote, sikukuu zao zote na siku za kufunga. Mungu aliwazuri, Mungu alishaonyesha ishara zake kuu na maajabu kati yao. Nini ni hiyo? Sasa tulieni kidogo. Mungu alishaonyesha neno yake, alikuwa amewapa nafasi wanga aliweza kuikataa na waseme lo, hamna kitu hapo, ni upuzi, ni kitu fulani kule kwenye maporomoko ya maji na kulikweko na malipuko ya matope me, mekundu yaliyo uh, porushwa juu. Hayo ndiyo yaliyosababisha ile bahari kuwa nyekundu. Kisha mawe ya mvua yakaja, kisha wakaja viura. Ngo alikuwa ameandaa mahali fulani, kisha akaweka neno lake katika kinywa cha nabii na lionena yakatimia na awalionayo kana kile alichoagiza Musa ndicho alichopata Musa kutoka kwa Mungu, kwa maana alinena tu neno la Mungu. Alisema nitakufanya wewe Mungu. Musa alikuwa Mungu kwao, unaona, hakujua lingine. Kwa hivyo yeye akasema utakuwa Mungu na Haruni atakuwa nabii wako, unaona, utakuwa kama Mungu, kwa maana itakuchukua sauti yako, nami nitaumba kwa kutumia wewe. nami nitanena na nao watu hawezi kuikana, kwa maana ndiyo hiyo, papo hapo, utakalo utakalosema litatendeka. Lo, jamani, aba yeah. Uh, nitakuonyesha mambo hayo oh. Nayo Misri ikayaona, waliyaona kabla tu ya wakati wa jioni, ama mnamo wakati wa jioni, aliwaonyesha wema wake, aliwaonyesha angeuondoa kuponya. Wachawi walijaribu kutenda jambo lile lile Waigaji utawaona kila wakati, walikuweko. Yene na Yebre wakisimama pale, mbali lilipofikia jambo lenyewe hawakuwa nalo. Hiyo ni kweli, walifuatilia kitambo kidogo, mbali baada ya kitambo kidogo, upumbavu wao ukawa dhahiri kwa watu wote. Biblia haisemi jambo lile lile litatendeka katika siku za mwisho, kama Yene na Yebre walivyopingana uh, na Musa, lakini upumbavu wao ulifanywa dhahiri kwa watu wote. Ndivyo itakavyokuwa tena. No. na naam, watu walioharibikiwa akili zao wamekataliwa kuhusu kweli jambo lenyewe. Wanaenda wakawa na kusanyiko na mambo makuu na makuu, uh, ya juu sana, uh, na mambo maridadi, mbali ile saa itafikia hatimaye ni imara na ile ishara. Hivyo ndivyo Mungu anataka atufanye. Nishikeni neno lake, siliache, hayani nalo kabisa. Biblia inasema hivyo, mauti yalikuwa yakipiga Mungu akawarehemu akaonyesha uwezo na ishara. Basi hebu tukome kwa dakika moja ama mbili kwenye ile saa kule. Hebu ni tuwazeni tu akilini mwetu nyuma, yale aliyoahidi yatatendeka katika siku za mwisho. Ushangae wapo haingalitupaza tujichunguze pia. No. alikuwa ametenda mambo haya yote, hata hivyo hakutaka kutubu ama kuamini ujumbe wa wakati huo angali hawakutaka kufanya hivyo. Hata ingawa ilikwisha onyeshwa mbele zao, bila shaka ilikuwa imekwisha kutangaza. Na wewe unapoona mambo kama haya yakitendeka, ni dalili ya, ya hukumu inayokuja. Hukumu itafuata mambo hayo, imekuwa hivyo daima, na hii haitakuwa tofauti no. Hukumu, ne, ema, na hukumu huifuata ni rehema. Inapokataliwa hamna kinachosalia ila hukumu, kwa hivyo itaifuata daima. Sasa mambo yenyewe, kila tukio la kiroho ni ishara kutoka kwa Mungu. Iweni wangalifu, tazameni hilo, naona tazameni kila tukio la kiroho kila kitu kinachotendeka ni ishara. Hatuko uh, like hapa kwa bahati, mambo haya hatendeki kwa bahati, ni ishara, ni ishara. Kuingia, ingieni mahali pa sala na upesi. No, no, no, no, alikuwa ishara kwa Every... kizazi chake. Elia alikuwa ishara kwa chake. Yohana alikuwa ishara kwa chake no? kila, man, kitu, hu, una una una? Kila kitu ujumbe wa wakati huu ni ishara. Uchunguze, tazama unachofanya. Unaona, ni ishara. Kila kitu kina maana yake, na hapana wakati mwingine wowote wa ambapo ujumbe wa namna hii ungalizuka, oh, au ungalikuja katika siku za Luta. Haungalikuja katika siku za Wesley, hata haungalikuja katika siku za Pentecost, haungalifanya hivyo. Naona hamna, hapajatukia jambo kama hilo. Hata hivyo, tuliahidiwa katika Biblia naona, katika wakati wa mwisho hamna, ingalitendeka haingalitendeka hata wakati huu, nayo inatendeka kama ishara. Nashangaa ishara ni nini? Jamani, enyi watu wadogo, ndugu zangu, dada Ingieni chini ya ishara hiyo upe, unaona msichukue, msichukue badilisho lolote, msifanye, msifanye so msifanye magic... hivyo, unaona, usiwazie tu kamle hata utakapojua ya kwamba ishara imekwisha pakwa, hata nia yako yote iliyokuwemo ndani ya Kristo iwe ndani yako, hata upuzi wote wa ulimwengu umeondoka, unaona, hata tamaa yote ya moyoni ni yeye, unaona Ivyo basi, unajua ndipo sasa, unajua jambo fulani linatendeka. Yesu alisema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, si unaojifanya waamini, bali waaminio, unaona. Sasa hautaki kutoa chochote kubahatisha juu yake, haikupasi kufanya hivyo. Ujumbe wa wakati huu ni ishara kwa makanisa, ni ishara kwa watu usi Je, mnafahamu? Natumaini wanaosikiza kanda ya kwamba wanafanya jambo lile lile, naona na sehemu nyingine ulimwenguni. Naona ishara ya wakati imewadia. Kuna ishara ambayo haina budi kupakwa, haingali kuja wakati mwingine wowote. Tazama matayarisho ya Mungu kwa wakati huo. Sasa unajua ya kwamba Biblia ilisema mambo haya yote yalitendeka kwa jinsi ya mfano. Naona, tazama Mungu alipojiandaa huyu kemwe Misri alifanya matayarisho. Alifanyaje wakati wa kwanza? Yeye abadili utaratibu wake. Wakati wa kwanza alipopata alipofanya matayarisho yake, alimtuma nabii akiwa na ujumbe. Jambo la kwanza alilofanyia watu wake ni kuwa kumtuma nabii mwenye ujumbe. Jambo lililofuatia alilofanya kumtambulisha huyu nabii, alituma nguzo ya moto kama utambulisho kutambulisha kitu. Uh, cha tatu alichotuma uh, kilikuwa ishara. Hiyo ni kweli kabisa. Ishara hiyo ishara ilikuwa na maana gani? Kwa maana kwanza nabii wake mwenye ujumbe yeye alijitambulisha mwenyewe miongoni mwa kwa nguzo ya moto pamoja na nabii wake, alafu akatuma ishara kuingia chini ya hii damu ya kwamba tayari alikuwa amekubali hili badilisho la mauti mahali pa kisha, damu ilikuwa ishara ya kwamba alitazama, ya kwamba ulishasikia ujumbe ukaamini ile guzo ya moto, na ya kwamba ulikuwa umekubali ile badilisho alilokuwa amekuandalia, na ya kwamba ulikuwa chini ya ile damu, ya ile kemia ya uwai uliotoka kwa ajili yako. Jamani, ni kamilifu vipi! Ni jambo lililo kamilifu vipi! Unaona? Wewe uko chini ya damu sasa, uko chini ya Roho, chini ya Roho Mtakatifu. Unaona, unaamini ujumbe wa siku hii? Unaona, unaamini ule u u u uwezo, ile ngu ngu nguzo ya moto. Unaamini hayo? Unaona, na unafanya hivyo sasa. Angalia sasa, sasa kwa mimi tu hakutoshi. Sikutembea, si si si karibu na mahali ilipo, hakutoshi. Unaona, hiyo ni kujaribu zaidi. Kwa maana yeye ajuaye kutenda mema naye hatendi kwake ni dhambi. Naona hao waamini wa kuishia mpakani. Yesu alinena jambo lile lile. Waebrania sura ya sita, kwa maana hawa waliokwisha kupewa nuru na kufanywa washiriki wa Roho Mtakatifu na kulionja neno nzuri la Mungu na zamani zijazo, wakaanguka baada ya hayo, haiwezekani kuwafanya upya tena hata wakatubu, kwa kuwa wamemsulubisha mwana wa Mungu mara ya pili kwa nafsi zao na kuifedhei ile damu ya agano ambayo kwayo walitakaswa. Ile kemia pale ukataa hiyo, e, siyo ishara, damu siyo ishara, wengi ndiyo ishara Uai huo hanga likuweko, kwa maana ulikuwa wa mnyama. Ngia ndiyo ilikuwa ishara, ilikupaza kukutia damu yenyewe mlangoni. Hali sasa ni Roho Mtakatifu, tunafikia hilo katika muda mdogo kuthibitisha. Unaona, uai ndiyo ishara. Uai wako umeondoka, nawe umekufa na uai wako umekufa, umefichwa katika Mungu pamoja na Kristo, ukatiwa muhuri mle na Roho Mtakatifu yeniya iliyokuwemo katika Kristo imo ndani yako, naye Kristo na Biblia na neno ni sawa. Hapo mwanzo kulikuweko neno, naye neno alikuwa kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu. Kisha wewe na neno na Mungu na Kristo ni sawa. Nani mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakaa ndani yenu, ombeni mtakacho, itatendeka. Unaona, akaweka uwezo kinywani mwa Musa kuenda kule na neno lake na kunena. Kisha pura wakaja nena Yura akaondoka nina taa akaja nina taa akaondoka. Amina. Hata hivyo ishara ilihitajika kwa Israeli wote, Israeli wote, wote walihitaji hii ishara basi. Nitakapoiona ishara nitapita juu yenu. Oh, jamani, jamani ni damana jinsi gani! Israeli wakipanda kutoka Misri walikuwa mfano wa kilicho asili ya mfano. Siku hii Misri ilikuwa kanisa. Na Israeli iliwakilisha bibi harusi rusi. Basi kama vile Israeli walivyotoka Misri, vivyo hivyo bibi ya, Egypt, bibi ya, Egypt, bibi ya Egypt, rusi anatoka kanisani. Naona kwa sababu hapana budi kuwe na kitu fulani kule apate kutoka ndani yake, na hana budi kutoka kwake. Kwa hivyo kama ilikuwa mfano kanisa liko kule Misri ulimwenguni na dhambini, na halijali kamwe kuhusu ishara ye, hawayamini bali Israeli uh, waliipenda kwa maana ilikuwa wokovu kwao. Lo oh, lo inapaswa kutufanya tuwe na furaha oh, inapaswa e kuifanya the... mioyo yetu uh, lo oh, no. Pokeni kanisa usishinde sasa, sivyo? Msiache, msiache jua lichwe, msipumzike mchana na usiku, mbakishe hata hapa kitu. Enyi watoto, hata hapa kitu, hamna budi kuwa na ishara. Nasema naamini, nam no, nami huenda mimi nyam naamini ujumbe mimi hiyo ni sawa lakini, hilo hilo ni sawa, you know, hunabudi kuwa na ishara. Je, unasikia? Maskani ya brana, hamna budi kuonyesha wazi ishara. Bila hiyo, kuamini kwako kote ni bure. Naona utaishi maisha mazuri, unasikiza neno nasemavyo, unaenda kanisani, unajaribu kuishi ipasavyo. Hiyo ni sawa, mbali hilo silo Atakapoiona damu hiyo ndiyo ishara, e, ishara hapa si mbidi kuona, e, kwa maana nini? Ilimbidi kuona kemia yenyewe, kwa maana uwai uliishaondoka, umetoka kwake, alikuwa mnyama, bali hapa ni uwai wake binafsi uliokuemo katika damu, nayo kemia ilikuwa tu ishara, ama ishara ya utakaso, mbali ule uwai wenyewe ndiyo ishara. Kwa kuwa bila tohara bila ishara, wewe hata haumo katika lile agano kitu oh, chochote ufanya kazi pamoja. Ukisema umetahiriwa kwa neno nalo pekee, basi utaamini neno. Kama unaamini neno, basi ishara haina budi kuja, kwa yeye alisema, tubuni mkubatizwe, kila mmoja wenu katika jina lake Yesu Kristo, mpate ondoleo la dhambi, nanyi mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu. Ndivyo hivyo oh. Lo jamani, tazama basi yale maandalizi kwa ajili ya watu wake wa nchi ya ahadi kama yale aliyofanya kwanza. Alikuwa na watu aliyowaandalia nchi, alikuwa amewaandalia nchi, na sasa aliwatumia matayarisho kwa ajili yake, kwa ajili ya watu wa nchi ya ahadi. Ilikuwa tu kwa ajili ya watu wale waliochaguliwa tangu awali, kwa ajili ya hiyo nchi ya ahadi na vile alivyofanya hivyo, alimtuma nabii pamoja na ujumbe, akautambulisha kwa guzo ya moto, na akatoa ishara kusudi wapate kujua yakini ya kwamba ilikuwa kweli. Hiyo ni kweli, ilikuwa faraja yao. Israeli walipotoka Misri, wakati huo walikuwa mfano. Hii ni asili ya mfano wa kanisa likitoka katika madhehebu. Naam, si wote wanaofanya dhehebu na maanisha bibi harusi watu wengine, kuna baadhi walio huru walio wabaya kama wa madhehebu, wakati mwingine wabaya zaidi. Nazungumza kuhusu ishara iliyopakwa ishara kukubaliana na kila neno, waona aenda kufanya hivyo, kwa maana ni neno, ni uhai uliokuwemo katika neno. Neno yangu ni ya kiroho, ni uzima, akasema Yesu. Waona Musa, alipoanza huduma yake katika uh, Israeli kwa ishara kuu, waona Israeli walikusanyika upesi toka eh, kila sehemu ya Misri kwenda Gosheni, wakirudi nyumbani kwao, kwa maana walijua kitu fulani kilikuwa ta uh, karibu kutendeka. Ni no, no, mfano jinsi gani no, no, wanakuja toka mashariki na magharibi, wanatoka nchi za mbali, yani kweli wamehusikia wimbo kula karamu pamoja na mfalme, kula kama wageni wake. Jinsi hawa wasafiri walivyobarikiwa! Ukiutazama uso wake uliotukuka unaometameta kwa upendo wa kiungu. Abarikiwe washiriki wa neema yake, watametameta kama johari katika taji yake. Loho, Yesu yuaja hivi karibuni, majaribio yote yatakwisha. Wakati huo oje, vipi kama Bwana wetu angalikuja sasa kwa ajili ya wale walio huru na dhambi Loje, ingalikuletea furaha ama huzuni na kufa moyo kabisa? Awe akuja katika utukufu itamlagi kule juu hewa. Kuonyesha wazi ishara our, nami nitamfufua katika siku za mwisho. Bila shaka tuko katika siku hizo. Hao to watu wakakusanyika Gosheni, wao walikuwa tayari, walijua jambo fulani lilikuwa karibu kutendeka wao walikuwa tu kama wachukue bata. Inapofikia wakati wa kukutanika wote, kukutanika pamoja, hata nyuki na chochote kile, wanapokuwa tayari, kuna akili ya asili inayowavuta mtakatifu, wavuta watu jamani, wakati ulipowadia wa kushuka kwa hasira ya Mungu. kila hapa wanakuja bata wawili, dume na jike hapa apa wanakuja bata uh, bukuni wawili, dume na jike hapa, wanakuja farasi, uh, wawili dume na jike. Kitu fulani kinawavuta wale waliochaguliwa tangu awali, wa wengine wote wakaangamia. Jamani, wengine wote wakaangamia. Wale waliosikia huo mvuto wa kuingia, wao walikuja ile sapina, ilikuwa imeandaliwa ilikuwa kwa ishara ya kwamba mvua inakuja, wanajua mvua inakuja Haiduru maonyesho yalikuwa nini engini, ya wazia, wa, na yale watu wengine waliowazia, wao walijua ulikowekwa na kitu fulani ndani yao kilichosema ingieni mle upesi sana, ingieni mle, kwa kuwa hapo ndipo mahali pekee tu pa usalama, kwa maana Mungu alimtayarisha nabii akatuma ile safina kama ishara, kasema ingieni mle, nayo mvua ilikuwa inakuja, na waliingia mle wawili wawili, hao wanyama wote wakaingia wawili wawili katika safina, kwa maana waliingia chini yake. Haidhuru wengine nao wote, wasiokuwa ndani ya hiyo safina wakaangamia wote. Waliokuwa nje ile ishara ya damu wakaangamia, kila mmoja wao, na kila mmoja aliye nje ishara ya Roho Mtakatifu ataangamia, haidhuru ni mwema vipi, ni mshiriki wa kanisa jinsi gani. Ulikuweko na wengi sana katika siku za Nuu, na kulikuweko na wengi sana katika siku za Musa, bali mtu aliyeshindwa kule kupaka damu kama ishara aliangamia. Wale ambao hawakuingia safinani waliangamia, wale wanaokosa kuingia katika Kristo, kwa maana ye ndiye safina. Wakorintho wa kwanza kumi na mbili ilisema, kwa roho moja sote ulibatizwa kuwa mwili mmoja ule wasiri si kanisa mbali wasiri si madhehebu ule mwili wasiri wa Yesu Kristo aroha mmoja eruhi kubwa ro sisi sote tumeezamishwa katika mwili huu mmoja ndipo ishara iko mlangoni, kwa maana wewe umo katika Kristo naye alikuwa ndiye sadaka yako, yeye aliyestahimili hukumu. Na haya Mungu anapoitazama hiyo, yeye hawezi kutenda neno Welewe usalama salamini, kwa kuwa Mungu na Kristo ni mtu yule yule. Roho alifanyika mwili akakaa kwetu, ndiye huyo hapo. Mungu pamoja na nafsi yake, pamoja nani watoto wake binafsi katika mwili ule. Naam, sike mie fulani, bali roho litapita. junye walikusanyika kote Misri nzima wakakutanika mahali hapa pamoja kusudi wapate kuwa chini ya hii ishara. Nao wametoka kwa Methodisti, Wabatisti, Wapresbiteri, Waluteri, wa, wa, wa Pentecost na kadhalika, kuingia chini ya isha. Jinsi hasa ilivyokuwa wakati huo ni nguzo ya moto iliyowakilishwa kule, moja akamaribu mwingine, mwingine akamaribu mwingine, mwingine akamaribu mwingine, na muda simda hapo, hawa wote wakaanza kuja wakaanza kuja, nao wakaitazama uh, ile ishara ya Mungu, wakasema hukumu imewadia. Kisha nabii akasema, nimesikia kutoka kwa Mungu, kutakuwepo na ishara, nanyi mtatia damu milangoni. Chinjeni mwanakondoo, mkatie hiyo damu milangoni, na hiyo ndiyo itakayokuwa ishara, kwa maana mauti yanakaribia kupiga. Hebu ni niwaambieni leo kama mtumishi wake, isipokuwa ile ishara iwe mlangoni, kuna mauti ya kiroho itakayopiga. Makanisa yote yanaelekea kwenye ile ile barasa, barasa la makanisa ulimwenguni, yote yanarudia Ukatoliki, nao ni wale tu walio halisi ambao wamezaliwa mara ya pili, ndiyo hawataingia. Kumbukeni, si madhehebu yenu ya Kipentekoste, kwa maana tayari yamo mle ndani, inaonyesha yamekufa, Yameangamia, yalitoa sadaka, yakarudi nyuma, yalimtoa nje ya mlango. Bali yeye anatafuta ishara. ana uh, jambo pekee walilotegemea lilikuwa kunena kwa. Usije ukategemea kabisa kunena kokote kwa lugha wala chochote kile. Ali, hebu na ishara yenyewe iwe mle, utu wa Yesu Kristo, wae wake binafsi, ndani yake ustahili tu, ili na lile mbali, utahiri utu wote mpaka wewe na Kristo muwe mmoja, Kristo yumo ndani yako na uai wake unaishi kupitia kwako. Sasa sasa, kutoka Misri nzima na tazama sasa, tunapoona waliotenda, tunapoona wakati ukiwadia, tumeagizwa kutenda jambo lile lile, mlijua hayo. Tazama alivyosema nabii. Na sasa tunasoma basi, mkitaka kusoma katika Waibrania sura ya kumi. Na mkitaka kusoma pamoja nami a na kusoma kifungu kimoja au viwili hapa, sasa, kabla hatujaendelea, Waebrania sura ya kumi, na tuanzie kifungu cha kumi na sita cha sura ya kumi ya Waebrania. La, mimi, hebu tuone, ndiyo, naam bwana. Waebrania sura ya kumi na kifungu cha ishirini na sita naona maana kama tukifanya dhambi kusudi baada ya kupokea, hebu tuone. Nimekipata hicho sawa? Naam, asawa ndiyo. Kama tukifanya dhambi kusudi baada ya kupokea ujuzi wa ile kweli, haibaki tena dhabihu kwa ajili ya dhambi, bali kuna kuitazamia hukumu kwenye kutisha na ukali wa moto ulio tayari kuwaka kwa wapinzani kama hapa tu aliyedharau sheria ya Musa upapasipo huruma kwa neno la mashahidi wawili ama watatu, ni adhabu iliyo iliyokubwa zaidi hata hivyo. Uh, kama ninyi itakayo mstahili mtu ile aliyemgenyanga chini ya miguu chini ya miguu mwana wa Mungu na kuhesabu agano la damu aliyotakaswa kwayo kuwa ni kitu ovyo na kumfanyia jeuri Roho wa neema aliyekuja kutoka kwa ile damu. Ewe mhudumu, mshiriki, mtu mwema, mtu mwaminifu, hata uwe nani, na wajua ya kwamba Mungu amekuondolea sigara. Enyi wanawake, unajua ya kwamba amewaondolea suruali fupi na nywele fupi na kila kitu toka kwenu. Unajua alifanya hivi, lakini basi ukigeuka na kuifanyia jeuri, kuihesabu ile damu ya agano, kusema kitu kiovu, iliyokutakaza na kuleta umbali huu, kama wale wapelelezi, kama walifika hapo mpakani wakatazama kule ng'ambo, kisha wakasema, vema, najua iko mbali, pingamizi ni nyingi sana. Tunajiona nafsi zetu kuwa kama mapanzi waliangamia jangwani, waamini wa kwamia mpakani, usikie tu umbali huu. Ukaseme ninaamini, ujumbe tii si, ujumbe ingia katika Kristo, unasema naamini kila neno lilosema ndugu. Bwana ni sawa, bali hiyo ni hiyo ni uwezo tu wa kusoma. Chukua ujumbe uingize moyoni mwako, ya kwamba una budi kupata ile ishara hai, ule ule uliokuwemo katika Kristo uwe ndani yako. Itakapoiona hiyo, nitapita juu yenu tunapoziona zile ishara kubwa za wakati wa mwisho duniani, tunajua hiyo ni kweli. Tazama, nimengojea huu kwa muda mrefu mrefu sana. Ujumbe huu kwenu nani, mmeziona zile ishara za wakati wa mwisho, nami nimewahubiria hilo na kuwaonyesheni ninyi kwa kila alichosema Kristo, hivyo tutakubali, right, hii katika wakati wa mwisho sioni kilichosalia nasema na ile alama ya mnyama. Je, wale wanaomkataa Roho Mtakatifu tayari wametiwa alama na yule mnyama? Hukumu itakuja baadaye. Katika Israeli baragumu ilipolia katika mwaka wa sikukuu kila mtu. Je, ulimwona Kristo katika kusoma hilo? Alisoma tu nusu yake, kwa kuwa ni nusu yake tu iliyohusu wakati huo alinituma kuwatangazia waliovunjika moyo, kutangaza uhuru na kadhalika, naona. Bali yeye na mwaka wa Bwana uliokubaliwa uliobaki hakusoma. Hakusoma hayo, akakiweka kile chuo chini, kwa maana hayo ni kwa ajili ya siku hizi. Alisoma tu sehemu yake. Sehemu yake ilikuwa kwa ajili ya siku zake. Basi haya ndiyo atakayofanya leo, hayo ndiyo anayonena kwa roho wake, so do aliye na upako kwa kanisa leo. Wakati umefika, wakati ndio huu. Ipokeni enyi watu ipokeni nini? Tunaziona zile nyakati kuu za mwisho, taa nyekundu zikimemetesha kila mahali, kama maumbile. Tunaona maumbile yakimemetesha taa, wakati umewadia. Tunauona juu ya kanisa ukimemetesha taa, limehukumiwa, wakati umewadia. Imo ulimwenguni, tunauona uh, mbinguni, baharini, juu ya mataifa kila mahali katika jua, mwezini, nyotani isha, nasiona ishara za wakati wa mwisho za Roho Mtakatifu akiwarudia watu kama ilivyokuwa uh, katika siku za Lutu, jinsi Roho Mtakatifu alivyotenda kupitia mwili wa binadamu pale, huyo alikuwa Mungu aliyedirishwa katika mwili, na jinsi Mungu angaliingiza katika mwanadamu yeye binafsi katika bibi harusi wake katika siku hiyo na kuonyesha ishara ile ile Jesus Yesu alisema itakuwa vivo hivyo katika siku za mwisho. Naiona, tuna tunaona nguzo ile ile ya moto, hata sayenzi imeipiga picha na kadhalika. Tunaona ishara za wakati wa mwisho zimewadia. Tuna tunajua ziko p napona haya iwapo mnaniamini, kama hamniamini, aminini zile ishara mni neno kwa kuwa zina nini, na habari ninayowaambia. Kama siwaambieni ukweli, asitalizungumza Mungu. Atazungumzia uongo kamwe? Mungu huzungumzia ukweli, na maneno haya yanashuhudia ya kwa kwamba inawaambieni kweli, hiyo yanashuhudia ujumbe inaohubiri yana, si yule malaika kule chini mtoni siku hiyo ambaye alisema ujumbe wako utakutangulia kule kuja kwa pili kwa Kristo, Kazi zenyewe kama huwezi kuamini yule malaika alisema kweli, amini zile kazi, kwa kuwa Biblia ilisema mambo haya yatatendeka wakati wa mwisho. Ndizo zinazoshuhudia, ndizo zinazonena kwa sauti kuu kuliko maneno yangu ama ya mtu yeyote yule, inano lake zinashuhudia. Wakati huu tunaona hizi ishara kuu na za kutisha juu ya watu na ishara za wakati huu duniani na dhiki kati ya mataifa kunaona Israeli katika nchi yao ile bendera ile nyota yenye ncha ya sita ya Daudi ikipepea, ndiyo bendera ya kale sana duniani, bendera ya kale sana ulimwenguni. Imekuwa taifa, imekuwa na serikali, ina raia wake, iko kwenye umoja wa mataifa, ina ina mambo hayo yote, iko kwenye umoja wa mataifa pia, ina fedha zake yenyewe, kila kitu. Yesu alisema kisasi hiki hakitapita hata yote yatakapotimiza. Yakumbukeni usiku ule ule Israeli ilipofanywa taifa ni usiku huo huo yule malaika wa Bwana aliponijia kule ng'ambo. Hiyo ni kweli, sote tuko hapo, kila kitu kimeelekeza katika kweli hasa. Siwadanganyi, niwaambieni yaliyo kweli, naye Mungu ameshuhudia ya kwamba nimewaambieni yaliyo kweli. Sasa kumbukeni, mimi ni ndugu yenu, mimi ni mwanadamu, ni mwanadamu tu kama ninyi nyote, lakini mtu fulani hana budi kuleta mtu fulani hana budi kuu. Shilo alikuwa chaguo langu, ilikuwa chaguo lake. Nimewaambia kweli, naye amekwisha shuhudia apapo hapo kwamba kweli. Nasi tunapoona mambo haya duniani leo, enyi watu, huu ndio ule wakati wa mwisho. Jiviteni hiyo ishara upezi mwezavyo, au muingie katika ishara, ingieni katika ishara, tunapoona ishara kuu ya mwisho na wakati Ukikaribia ukituonya wakati umewadia, jamani, chukueni hili kwa uchaji. Inatupasa kupendana sisi kwa sisi. Lo jamani, inatupasa kupendana sana, sinene maovu ninyi kwa ninyi. Mtu akitenda kosa mwombeeni upesi sana, kwa pamoja katika hili, pamoja na Mungu. Sisi ni ndugu na dada, jamani, ishini kitawa ishini ishini, kama mbindi za Mungu, ishini kama wana wa Mungu, ishini mkiwa wazuri, wema, wanyenyekevu. Ebu ovu wowote usiingie mawazoni mwenu, katika fikira zenu, uondoeni tu. Ukipiga hodi mlangoni, uondoeni, semeni tu, onyesheni tu ishara yenu, endeleeni tu kutembea. Niko chini ya damu, mbukeni. Kuna wengi sana waliokwenda kwa wale wanawake usiku huo, wakasema, ewe geti lili, wengine wenu Tokeni okay, twende, tunaenda kwenye karamu usiku wa leo. Mimi niko chini ya damu, nimo chini ya ishara kudumu huni, upendo wangu ni kwa muumba wangu. Mauti yamo injini usiku wa leo, mauti yamo injini leo. Ume na ngoja ingali bado atomiki hewa ya hidrojeni na kila namna ya maangamizi yanangojea ya mataifa, naye Mungu analiendesha kanisa lake na kuonyesha yote. Tumekuwa tukimweka yule mwanakondoo mpaka sasa kwa muda mrefu, tukitazama, tukiona yale yeye anayotenda, tukitazama tabia yake tokens... na kila kitu alisaza ishara. Haina budi kupakwa, haina budi kupakwa, hilo tokens... born... ndilo jambo pekee water... mtu asipozaliwa kwa roho na maji hataingia kamwe. Hatukaza e kupendana Waamini wanapaswa kujitenga na ulimwengu. Usichukue sasa kwa urahisi. Basi ninyi watu mnaosikiliza hili kwenye kanda, enyi wanawake, enyi waume, sikizeni kwa dakika moja, iwapo mlipata kuniamini mimi, aminini sasa. Ni wakati wa kukomesha kusozana mmoja kwa mwingine. Amini ni ujumbe wa Bibilia, amini Yesu Kristo. Kisha pendaneni, staimianeni naheshimianeni. Enyi waume, waheshimuni wake zenu, heshimuni nyumba zenu, kusanya jamaa yako pamoja kwa moja, kwa maana, kumbuka huyu mwanakondoo alikuwa kwa ajili ya jamaa, si mtu mmoja tu, ni jamaa nzima. Pia ilipaswa kuletwa, kila kitu kilipaswa kuingizwa ndani. Inatupasa kupendana sisi kwa sisi, na waamini inawapasa kujitenga na ulimwengu. Tazama, hawakuwa wamekusanyika kuzungumziana habari ya ujumbe walikutanika wapate kuitia ile damu, kuipaka ishara. Hivyo ndivyo iwapasavyo ya kufanya, Mchungaji Nevo na kusanyiko hili, wadhamini ashemazi kwenu. Enyi ndugu, wakati umewadia kwetu kuweka kando puzi wote wa ulimwengu. Wakati umefika wa kuweka kando kila kitu. Naona ya kutosha sasa, hata tuna hakika kabisa na ishara. Hainabudi kupakwa, bila hiyo utaangamia, hunabudi kuangamia. Hilo ndilo jambo pekee jamani, zikusanyike mkaseme, naamini. Ingia chini yake, ingia ndani yake. Unafanyaje hivyo? Kwa roho mmoja tumebatizwa katika mwili wa Yesu Kristo, ila mtu aamini kwa moyo wake wote. Naona, naon, hakuhusika na mtu yeyote asiyekuwa chini yake. Nani huyo aliyekuwa akizungumza? mawimbi mafupi kutoka juu yakipitia kwenye kifasa sauti, sauti na nimsikia mtu uh, fulani. Mawimbi mafupi, uh, naam, lo wa, wao waliunganishwa na radio uh, nasikia wao lo kwenye motoka uh, iyo mtu fulani alisema jambo fulani na nilifikiri mtu fulani alitaka kuniambia kitu fulani. Nao hawa uh, kukipata maona, na hiyo ndiyo uh, sababu ni nilisema niliosema nilikuona ukitazama uh, kila mahali, nikasikia sauti. Nilifikiri uh, mtu fulani aliinuka kusema jambo fulani, nami uh, sikujua ilikuwa nini. uh, sasa sasa, asanteni. Lakini aminini, ingieni chini yake. Israeli hawakukusanyika um, pamoja, wakasema hebu sote uh, twende uh, zetu kule Gosheni leo tutaenda mpaka Gosheni, panda juu ya ngamia wako, nasi tutachukua gari la ng'ombe, kisha tutachukua akina Jona hapa na kadhalika na, na akina gold bags, nasi tutapanda kwenda kwenda Gosheni. Nanyi mnajuaje Musa asungumza leo? Haikuwa hivyo la bwana. Ndugu, ni kuingia chini ya damu. Naam, sasa nakuzungumza habari zake kuingia ndani yake mmoja wawasema unajua, bwana Gobe, bila shaka hiyo ni kweli. Na dugu, naamini ni kweli, najua hiyo ni kweli. Bwana Lubeski, unaonaje juu yake? Ni kweli kabisa, naliona uwezo wa Yehova aliye Mungu ukinena. Niliona hao chura wakitoka mle nchini, najua hayo hayangetendeka hata aliponena, na mnajua ya kwamba huyo ni Yehova aliye Mungu. Basi hayo yote ni sawa. Je, umekwisha tahiriwa na bwana? uh -uh. Wewe ni mwamini yes. na bwana Iposa alipomsikia mchungaji Msa akinena siku hiyo, akasema, bali huna budi kuingia chini ya hiyo damu, kwa maana Mungu alisema, ile damu ndiyo ishara. Ni ishara, haiduru unaamini vipi, umetahiriwa vipi. Ile ni aganao Mungu alimpa Ibrahimu na kadhalika. Hilo ni agano. Huna budi kuingia ya chini ya damu. Hiyo ni ishara. Kwa nini? Sema, takapoiona damu itapita. Israeli ama yote yule. Uliye wa kidebu ama usiye wa kidebu. Moja wewe. Kuna budi kuingia chini ya ile damu. Methodist, Baptist, ba, Presbyterian, Pentecost, asiye wa kidebu hata we nini, ni kwa ajili ya mtu binafsi. Kuna budi kuja chini ya damu. Naam, uzungumze tu habari zake ipokee. Nisikizeni, sikizeni, katika jina la Bwana, nisikizeni, lazima uingie chini ya damu ya kuhusika na mtu yeyote aliyekuwa nje ya hiyo damu. Walifanya hayo dairi ya kwamba wote waliokuwa nje ya hiyo damu waliangamia. Vitumie maneno yake, watu walio nje ya Kristo watangami. Unaingiaje ndani ya Kristo? Korintho wa kwanza kumi na mbili, kwa roho mmoja, sio kwa kupeana mkono kumoja, kwa ushirika mmoja, kwa dhehebu moja. Hivyo ndivyo wanavyojaribu kuifanya, huenda wakafanya hivyo, bali kwa roho mmoja, sisi zote tumebatizwa kuwa mwili mmoja malaika kutoka mbinguni akihubiri chochote kingine, Paulo alisema na alaaniwe. Huo ndio ujumbe, ingieni katika Kristo. Tazama, mtu yeyote aliyekuwa nje ya ishara Mungu hakuhusika, na Mungu hahusiki na mtu yeyote mkubwa kwa mdogo, anayependwa na watu wote hawasiyependwa, tajiri kwa maskini, mfungwa au aliye huru, mwanamume au mwanamke yeye hausikani na mtu yeyote asiye chini ya agano la ile ishara, hahusiki. Anasema, lakini ee, Bwana nimefanya ili, Bwana, hili nalitoa pepo Bwana nalifanya hivi, ni nilihubiri Injili. Ondokeni kwangu, ninyi mtendao maovu, hata sikuwajua ninyi. Yeye hutambua tu ishara nasikia hayo sendeni. Amina, basi kwa hiyo ni juu yenu. yeah, yeah. Ee, alipokuwa animeketi huko mwituni majuzi, nao hao vijana walikuwa, walikuwa wanashangaa, kasema siku mbili zimepita bado wewe hata sikumuua kidi, kasema kuna nini? Naona hivyo ndivyo ilivyokuwa nao, kasema iweke juu yao juu yao, kasema umezungumza, umenizungumzia habari zake Naona sasa, basi iko mikononi mwenu, iko kwenu. Yeye hatatambua chochote, ila ilo agano la Roho Mtakatifu. Nawe huwezi kupokea ilo agano isipokuwa umeokolewa, ukatakazwa, kisha ukabatizwa kuwa katika ule mwili. Yeye hawezi, huenda ukawa na maigizo, huenda ukajisikia vizuri, ukaruka, ukaji juu chini na kunena kwa lugha na kucheza katika roho, hilo halihusiani nalo kamwe. Katika jina la Bwana, unatambui hayo. Makafiri hufanya hivyo, wachawi hufanya hivyo. Nasema mimi ni mwanachuoni mimi hufanya hili lile, hao lingine ajali e, wewe ni mwanachuoni namna gani? Shetani ndivyo alivyo pia. Utambua tu ishara, pia utambua tu ishara. Huo ndio ujumbe wa wakati huu, huo ndio ujumbe wa siku hizi, huo ndio ujumbe wa wakati huu, katika jina la Yesu Kristo badilisho kitu ambacho ibilisi anaweza kukweka juu yako, ama upendo haramu, kumfanya mwanamume kumpenda mwanamke mwingine bali na mkewe, ama mke kumpenda mtu mwingine bali na yeye, ama baadhi ya mambo haya hapa. Jambo la aibu. Huo si upendo halisi, huyo ni ibilisi. Hizo ndizo kazi zake ni kitu fulani amejaribu kukupa badala yake, furaha na kunywa pombe na kujisikia vizuri. Kasema nina moyo mzito, nitaenda zangu eh, nikanywe vibaba viwili vya pombe nipate kusahau. Hiyo ni mauti. Mungu ndiye furaha yako, Mungu ndiye nguvu zako. Hujua ujumbe? Hujua kweli? huu ndio utoshelevu wetu sasa, yeye ndiye utoshelevu wetu sasa, kayeye mambo yote munayohitaji amandani yake, huyo ndiye nguvu zangu, msaada wangu ukatika Bwana enyewa Kristo. Mtumainieni kwa ajili ya furaha yeni, mtumainiyeni kwa ajili ya nguvu zeni, mtumainiyeni kwa ajili ya furaha yeni. Yeye ndiye amani yangu, yeye ndiye furaha yangu, yeye ndiye upendo wangu, yeye ndiye uzima wangu. Ndilo agano, ishara mlangoni yeye ye, hawajabiki kwa mtu mmoja, mtu mmoja, hata uwe nani, yeye hawajibiki kwa wale wasio chini yake. Nakumbukeni jamaa yote ilipatikana ikaletwa e pamoja. Lo jamani, lo! uh, uh, kumbukeni. Unasema bema, baba yangu ni mhubiri. oh, oh, ndugu yangu mchungaji wangu pia na kwenda eh, uh, uh, hiyo iko kweli pia Amen. Lakini na wewe je? Kumbuka, walikuwa salama tu ile ishara ilipoonyeshwa, kama mtu fulani alikuwa chini hapa na mwanawe awe upande wa pili wa barabara, alikuwa hatarini, angeangamia. Babaye angeokolewa, ama iwapo mwanawe alikuwa humu e babaya <laughs> na babaye kule, babaye angeangamia. Ni ishara tu, nitakapoiona ishara nitapita juu yenu. Hilo ndilo jambo pekee. Nasema, vema, mwanangu ni mhubiri. Ni akina mama husema, mimi na mfulana aliye mwema sana, ama msichana aliye mwema sana Wana nawaambieni, hao ndio walio wema sana. Wao tayari wamejazwa na Roho Mtakatifu na wanaupenda sana. Wao ni mtakatifu, si apate kuona watu kama hao. Na nawe je, mama? Nasema mamangu ndiye mtu mzuri sana. Unajua asifa ataenda mbinguni, kwa maana yeye kweli ana ishara. Ndugu na wewe je, dada? Yamazima, hainabudi kuwekwa chini yake yeye. Umetoka Nitamaliza tu kwa dakika chache. Punde tu naweza kukatiza na kuanza tena usiku wa leo, mbali mkitaka uh, kungoja muda kidogo zaidi, nitajaribu kuharakisha sana. Nitaweka hili ndani kabisa, kwa maana nafikiri hivi sasa unapokuwa na upako wake ni vizuri zaidi, kama mtaipata sasa hivi, wakati tu ishara inapoonyeshwa. Kisha jamaa yote haina budi kuwa chini ya hiyo ishara damu. Baba na mama, najua mnavyojisikia Nina watoto pia, sina budi kuwaona wameokolewa. Najizungumzia mwenyewe leo. Mnaona, na ndugu zangu na dada na marafiki, na nataka kuwaona wameokolewa pia. Likumbukeli, bila kuonyeshwa kwa ishara, wao wataangamia, hamna ufufuo kwao, yaani kweli Wamepotea, ni wakati tu, ishara inapoonyeshwa. Tazama Joshua, Joshua. Ningependa tungalikuwa na wakati wa kuisoma kiandikeni. Joshua, Joshua shura the kaaba, the penda, ya pili, yule kaaba wa kimataifa aliamini. Rahab Rahabu, ningependa alikuwa yapata saa tatu, ningetaka ningetaka kuchukua hilo na kuonyesheni eh, jinsi hayo yalivyokuwa kule, unaona Huyu kaaba mtaifa, tazama, jamaa yake yote alikuwa mwamini. Jamaa yake yote ilipaswa kuingia chini ya hiyo kamba nyekundu, hiyo ishara, walipaswa kuingia chini yake, na sivyo wangeangamia. Alikuwa imekwisha kusikia kuhusu hasira ya Mungu. Walishasikia habari za kule kuonyeshwa kwa zile ishara na miujiza ya Mungu kati ya watu wake Nao iliwapasa kuipokea, ilimpasa kuipokea Mungu ile. Malaika wa Mungu wa kuangamiza alikuwa yuaja, walijua hivyo, na ya Joshua alikuwa ndiye huyo malaika, alikuwa tayari mstarini. Vivyo hivyo kila taifa ulimwenguni iko mstarini wa ghadhabu ya Mungu, lakini kaba huyu alishasikia. Imani chanzo chake ni kusikia. Yeye alisema nchi nzima inafadhaika right. Kwa ajili yenu hiyo ni kweli. Now, the spies that we're. Sasa wale wapelelezi waliotumwa mle kufanya matayarisho na kadhalika, yeye aliwaheshimu hawa watu she, na yeye alitaka kuokolewa. najua ya kwamba Mungu wenu ndiye Mungu, nami nimesikia mambo makuu ambayo amekwisha kutenda najua alivyomtendea Ogu nami najua alivyotendea mataifa mbalimbali. Naona ya kwamba wale wanaomkubali wanaokolewa, na wale wasiomkubali wanaangamizwa. anataka kuishi, akasema hivyo hivyo, nataka kuishi. Na kwa kuwa wao walimwona, hiyo Yeriko ilikuwa imekwisha sikia yale Mungu alikuwa anafanya, bali hawakujali onyo hamna bebu nchini humu kila mahali ila, ila lile ambalo limesikia yale Mungu anafanya, hawataki kujali onyo zake kuu, pamoja na ishara zimekwisha onyeshwa aliyofanya iye. Alivuka bahari ya Shamu kana kwamba alikuwa injikavu. Alisababisha, aliumba vitu na kuwafanya vyura na chawa na viroboto kuingia hewani, akaviumba kwa neno lake kupitia kwa nabii wake. Hiyo haikuwa siri. Wanajua hayo. Uh, Rahabu wakasema nimekwisha kusikia hayo, sitaki kuangamia pamoja na hao, sio mimi. La, Bwana alijua hukumu haina budi kufuata kwa sababu wao walikuwa tayari kabisa. Alijua hayo hivyo wakamtengenezea njia ya kuiepukia. Hapana shaka waliamini ya kwamba dhehebu lao kubwa la Yeriko lingaliweza kustahimili hasira ya Mungu. Naona, dhehebu lao kubwa hivyo. Ndivyo wengi wao wanavyodania leo. Lo, bila shaka Mungu hatafanya hivyo. Hivyo ndivyo shetani alivyomwambia hawa. Lo, bila shaka Mungu hatafanya hivyo. Atafanya hivyo, hivyo kwa sababu alisema atafanya. Naona, na hilo ni neno lake. Naam, Bwana, mtu asipozaliwa na ishara hizi tafuatana na hawa waliozaliwa, naona hivyo watu wote watajua ya kwamba ninyi wanafunzi wangu na kadhalika. Naona, sema right. Walitaka right kufanya hivyo. Hello. Nini kilitendeka sasa? Walinyamazishwa. Hamna ufufuo utakaotendeka hapa. Hebu letu alitadhamini kitu kama hicho. Hatutaki upuzi kama huo kati yetu na mkataza kila mmoja wenu kuhudhuria kuhuduria wa mkutano moja kwa moja katika right mstari wa waliolaaniwa lakini bila shaka kulikuwa kuna vijana na wakanda waliojipenyeza mle mahali fulani, kwa ajili ya mzao aliyechaguliwa tangu awali wa wakaingia akisiri nyumbani mwake na kuanza kucheza kanda chache. Alifanya uh, nyumba yake kuwa uh, kanisa, wapate kupokea ule ujumbe, wangali wanazo majua. Ujumbe ukamfikia yule mzao aliyechaguliwa tangu awali wa, kwa vyovyote, atui jinsi ulivyoingia kule mbali ulifika kule kusudi wenye haki wasiangamie pamoja na wasio haki. Mungu anashughulikia hilo leo. Naam, kwa njia moja ama nyingine huingia mle kisiri, hawajui vipi, ingawa hawata udhamini mbali, mna mzao fulani mle aliyechaguliwa tangu awali. Yeyote anayejua chochote kuhusu Biblia anajua ya kwamba huyu kahaba alikuwa amechaguliwa tangu awali. Bila shaka alichaguliwa yeye haku- Biblia alisema hakuangamia pamoja na hao wasioamini. Hiyo ni kweli, bali yeye aliamini ujumbe wa wakati huo. Mungu akampashara kwa wajumbe wake, kasema, chukua kamba nyekundu sana, ukaifungie kwenye, kasema, kumbuka usipofunga hiyo kamba nyekundu hapo, au kuacha hapo, ambayo kwayo tumeepukia, hatuhusiki kwa kiapo chetu na wakasema iwapo hamko chini yake, sisi nasi hatuhusiki. Jamani Rahab, kila mzao aliyechaguliwa tangu awali humu mende, kule nje ukawatafute, mlete babako, mamako, kwa maana tumetoka ijipunde tu chini ya huo upatanisho kule Misri, na kila kitu ambacho hatukuweka chini ya hiyo ishara iliangamia nakupa dalili ni ishara, nami inasema katika jina la Bwana, kama kusema iwapo mtaweka hiyo. Najua habari za huyo mjumbe, namjua jule malaika wa ghadhabu. Joshua ndiye mjumbe wa Mungu anayeangamiza, namfahamu, naye anajua. Kutakuwa na ishara na dalili. Nani ningizeni, mle, nami nitawahakikishieni, ninawaapieni kisha Mungu akaapa pia ya kwamba chochote ambacho akitakuwa chini yake ingeangamia, na wote waliokuwa chini yake watakuwa hai. Na sasa kiapo hicho hicho iko leo, jambo lile lile. Aona, itawaacheni mwangamie pamoja na wale wasioamini ujumbe huu na wao wow. Naye alisikia habari ya kazi iliyokishafanywa fanywa naye akaamini, lakini yapata yeye uh, ye alikuwa yeye pamoja na baba yake na baadhi ya ndugu zake au tushatikile, ndio tu waliwaamini katika mji mzima, wana walivyo wachache, mmoja tu hapa na pale, jamaa ndogo yatatoka right, katika mkoa mzima ivyoivyo, right? Sasa tunanena mambo yalivyo, tuna iwapo utaona vile jambo lenyewe lilivyo, unabudi kuona vile mfano ulivyokuwa kwanza unabudi kuona vile kivuli kilivyo, ndipo utajua jinsi jambo lenyewe litakavyoonekana. U zake zilionyesha wazi hukumu ilikuwa inakuja, wanabudi kuamini kusudi wapate kuokolewa. Naam Bwana, nao hawa wadogo hawa watu wakaingia mle, hawa wajumbe, na, na kuwapata wale wazao waliochaguliwa tangu asili ambao waliamini. Alitumia nyumba yake kama kanisa, kuwapokea hawa wajumbe wao hawangali waruhusu kuingia katika makanisa yao. La, Bwana! Kwa hivyo yeye hawatawaruhusu nini? Pia watawafukuzeni mkisema chochote juu yake. Naam, naona walikusanya wote katika jiji lake ambao waliamini chini ya ile isha. Hilo ndilo hasa litupasalo kufanya leo, itakwa wapendwa wako fulani waokolewe, yafaa waingize ndani hivi sasa, naona. Wakati laana ya Mungu ilipoliharibu hilo jiji kubwa, ile alama ya ishara ilisalimisha nyumba yake. Amina. Nini hiyo alama? ilikuwa kwenye ishara yake, ama ile ishara ilikuwa hiyo nyumba yake, wakati jiji zima lipoporomoka kabisa. Ilikuwa nini? Ilikuwa nini? Joshua, Joshua. Yule mjumbe wa Mungu. Mungu mwenyewe alitambua ujumbe wa mjumbe wake. Amin, aliuthibitisha, aliuthibitisha. Wao waliutambua huo ujumbe, yeye. Yeah, yeah. aliutambua ujumbe wa mjumbe wake, na wakati jiji lilipoporomoka kabisa, ile kamba nyekundu ya Rahabu ilikuwa mlangoni bado, na wengine wote walichoweka iposa mara baadaye, wakaondoka malaika wanaoangamiza wakaangamiza kila kitu kilichokuwa katika jiji lile. Amna hata chombo kimoja kilichosalia. Mmoja alichukua chombo kidogo, naye akaangamia pamoja nacho. Kutoka katika hilo dhehebu akachukua kitu hicho chote na kukiangamiza. Alaniwe mtu ambaye atajaribu kamwe kulijenga tena, mzaliwa wake wa kwanza atakufa atakapoanza, na kadhalika. Mungu alikilaani hivyo, kitu hicho kikubwa kilichokataa ule ujumbe wa ujumbe wa neema na rehema. Walidani walikuwa salama salamini. Watu wengi avitite siku hizi, maana mimi ni mshirika wa kanisa, mimi ni salama salamini. Usiamini upuzi kama huku. Ile damu itakuwa ishara kwenu roho. Sasa hiyo ishara kwenu, ule uwai ule kuwemo katika damu. Vivyo hivyo, hebu natuwazie ya kwamba ishara ile ile waliyotumia kule Misri, ishara ile ile ya uhai iliyokuwa Misri, iliyokuwa Misri. Mungu alitumia mfano ule ule kule Joshua, mfano mkamilifu wa Yesu. Alikuwa mwaminifu kwa ile alama ya ala, ishara ambayo wajumbe wake walikuwa wamehubiri. Joshua aliposema hivyo, alisema usiiguze hiyo nyumba wala chochote kilicho ndani yake imehifadhiwa kwa Bwana. Amina. Utaifa kahaba zurula mitani, bali alisikia kuamini naye akaweka ishara. Haiduru jinsi umedidimia dhambini uliyotenda hiyo, si kitu, weka ile ishara, ni kwa ajili yako. Ukisikia moyoni mwako kuna kitu kinachokuvuta, ni kwa ajili yako mpaka ishara Neno Joshua, maana yake ni Jehova Mwokozi. Vivyo hivyo Yesu linamaanisha Mwokozi. Joshua alipojua wajumbe wake, wajumbe wake walirudi wakasema, nimezitii amri zako, nasi tulimpata mwanamke kule tulipozicheza kanda, wajua, tulimpata mwanamke aliyeamini, nasi tukowaambia ya kwamba wote watakaokuja chini ya hiyo alama nyekundu kule nyuma ile ishara Ingemaanisha sasa. Nimehubiri hayo, je, utatimiza hilo Joshua? niliwatuma kufanya hivyo. Amina, alipotimiza hilo, hiyo nyumba haikuporomoka ipozo. Joshua aliposimama pale na kutoa ishara, wakiangamize kitu hicho chote. Wakaenda moja kwa moja, naye Rahabu, pamoja na watu watu wote waliketi sawa na wali zao zote Amina, amina, na mali zao zote zilikuwa nyumbani salama. Wao walisimama tu mle na wa, haikuwa lazima kuchungulia durishani, wakalisoma maandiko huku vita vikiendelea. Mwanamke akarudi akaposwa, akaposwa na jimadari jeshini na akatuzwa, akaja Bethelehemu na akagawiwa sehemu yake kati yao. Aya, akamzaa akamzaa mwana wa kiume mashuhuri, naye huyo mwana mashuhuri akamzaa mwana mwingine mashuhuri wa kiume, naye huyo mwana akamzaa mwana mwingine mashuhuri wa kiume mpaka yule mwana mkuu na mashuhuri alipokuja, tangu kule nyuma na kuendelea, hata Obedi na kuendelea kupitia kwa Yese hata kufikia Daudi. Hiyo ni kweli Abraham, kwa kuwa alimwamini yule mjumbe Weka ile ishara nayo nyumba yake ikaokolewa, ama angaliangamia kule chini alikokuwa. Sikilizeni kwa makini sasa. Lo, nasema mnaitambua wote. Waliokuwa chini yake waliokolewa kule Misri, wote waliokuwa chini yake waliokolewa kule, kule Yeriko, wote waliokuwa chini yake wataokolewa leo. Yule mwenye damu yule mwanakondoo mwenye damu ni mfano wa Yesu Kristo. Kwa Waibrania kumi na tatu kumi na ishirini sina wakati wa kuisoma, iandikeni. Nilitaka kuisoma yeah. inaitwa e agano la milele damu ya Yesu Kristo inaitwa e agano la milele naam Bwana agano la milele. Haikuitwa agano lisilo la mwisho, kwa kuwa alingalikuwa lisilo la mwisho, tunapokombolewa yote imekwisha wakati huo, ni la milele, ambayo maana yake ni muda fulani wa wakati. Hata wakati utakapokwisha hakutakuweko lingine. Kama wakati utakapokwisha, hatutahitaji agano, lakini mpaka wakati utakapokwisha, tunahitaji agano. Basi kumbukeni, Waibrania kumi na tatu kumi hadi ishirini, agano la milele, ahadi ya Mungu yenyewe. Basi kumbukeni, Waibrania kumi na tatu kumi ishirini, agano la milele, ahadi ya Mungu yenye mashati ya, ya damu nsifanya huru toka dhambini. Amina, amna dhambi ndani yake, dhambi binafsi, mwili mabuduni, na muonyeshe uweza wake ulioahidiwa. Watu waliofungwa walio kwa damu waliofungwa kwa ishara, wana roho wa Yesu Kristo ndani hapa, kwamba yeye aniaminie mimi, kazi nisifanyazo mimi, yeye naye atasifanya, wakionyesha lile agano, agano jipya. Agano maana yake ni mapatano hilo ni sawa ama sivyo, Daktari Veil? Agano maana yake ni mapatano. Agano jipya maana yake ni mapatano mapya. Agano la kale ilikuwa yale ya zamani chini ya mwanakondoo, ambapo ule uhai haungalimrudia mwami. Agano jipya lilikuwa mwanakondoo wa Mungu na uhai wake uturudia sisi. Damu ni uhai. Naam, damu ni uhai katika agano jipya. Bwana, wewe utoka katika damu ya mwanakondoo ambayo maana yake ni agano jipya, patano jipya kwamba Mungu baada ya siku hizo nitaandika amri zangu juu ya kibao cha nyama cha mioyo yao. Bwana, si juu ya vibao vya mawe na vya damu ya mwana kondo ambapo mlipaswa akusema, Naam, nina, nina damu upande huu, sasa inasema tufanyeje, bali juu ya vibao vya moyo wako Bwana, agano la roho itakalofanya pamoja na watu. nalo huonyesha nguvu zake. Yohana kumi na nne kumi na mbili nasema, yeye aniamini mimi, kazi nizifanyazo mimi, yeye naye atazifanya. Agano jipya ni mapatano mapya, uhai mpya. Inaonyesha kwamba Yesu ametimiza kila mashaka kwa ajili yetu, ambayo Mungu aliita tufanya tena kweli, wana wa na binti za Mungu chini ya ile damu, ambapo hakuna tena hukumu ya dhambi. Um, Warumi nane moja sasa basi hakuna hukumu ya dhambi juu yao walio katika si wale wanaoamini awa walio katika Kristo Yesu awa ambao huenda sikufuata mambo ya mwili bali mambo ya roho na neno langu ni roho tena ni uzima yambani ningalitoa somo humo na kukaa nalo kwa masa kadhaa bali tutaharakisha nah. Hakuna tena hukumu ya adhabu, huru na dhambi, huru na shughuli za dunia. Hakuna hukumu ya adhabu kwa nini? Kwa hao ambao kwa roho mmoja wamebatizwa akuwa mwili mmoja humo, ile damu ya mwanakondoo imepakwa. Mungu wa mbinguni amekukubali na uhai wake umo ndani yako, nanyi ni wana na mbindi za Mungu. Tabia yako ni tabia ya Mungu. Ni nini kusukuma kidogo la Bwana. Mungu ni Mungu wa hukumu, ni Mungu wa kusahihisha. Hapana budi iwe sahihi, hakuna kingine kitakachofaa. Hiyo ndiyo tabia yako, kwa sababu wewe hu tabia ya baba yako. Unaona nini? Ule uhai, tazama wakati huo uhai unapochukuliwa badala ya damu. Unaona, uhai wenyewe ndio unachukuliwa. Unaona ule uhai unatwaliwa badala ya damu. Naona ile damu ilipapwa, na huo uhai haukalimrudia mwamini, wakati huo, maana ni uhai wa mnyama, sio uhai alikazana badala ya mwanadamu, ilikuwa uh, kiumbe cha hali ya juu sana sana sana, sana. Na hiyo inamfanya mwanadamu sasa, si mwanadamu tu mbali, mwana na mbindi wa Mungu aliye na uhai wa hali ya juu sana sana sana sana ambao uliokuwa ndani yake na kukurudia wewe. And na unapobadilisha kutoka mwenye dhambi na mambo ya ulimwengu, mshiriki wa kanisa na mfuasi wa kidebu kawa mkristo aliyezaliwa mara ya pili, akajaswa roho na uwai wa Mungu ukimiminika tu kutoka kwako kama spaki kutoka kwenye wawe, unapoenenda huku umejaa nguvu, upendo, upole na Roho Mtakatifu akitenda kazi, akinena. Lo jamani, ndivyo hivyo. Na ukiwa na nini ukisikia ujumbe zama, ile nguzo ya moto na dhamana yenye baraka, nimepita mautini kuingia uzimani. Tazama basi hamna hukumu ya adhabu kamwe. Kama mioyo yetu haituhukumu ndipo tumepata tuliomba, tunajua wow. bali kama mna um, dhambi mioyoni mwetu basi inatuhukumu, basi afadhali basi, hata tusi, tusianze. Unaona, unabudi eh, kuwa huru kutoka dhambini, na njia pekee unayoweza kuwa huru na dhambi ni kuingia ndani yake. Icho ndicho kifuniko pekee cha dhambi, ni Kristo. Damu ya agano. Damu ya agano haitambuliwi bila ishara. Awe, autaweza? Unasema vema nimetakazwa ni kutoka kwa mambo. Hiyo siyo ishara. Roho ndiyo ishara, Roho wa Kristo juu yako. Yamini. Am, neno linatuhakikishia ahadi. Yote ni mafungu, nimeyaandika hapa chini. Nitaendelea tu kuhubiri siku nzima, yaonekana, naona juu yake naona. neno linatuhakikishia ahadi, kwa maana ndilo ahadi. neno ndilo ahadi, nalo neno ni Mungu na neno ni letu, nasi tunafanyika neno, neno. Na, na neno linakuwa sisi, nanyikaa ndani yangu na neno langu ndani yenu, basi mnaona inakuwa jamaa moja kubwa mno, mnaona, linatuhakikishia uh, kwa sababu gani? Vema, ni sehemu yetu, mnaona no. no. no. Mnaona linakuwa sehemu yetu motam, jinsi gani? Vema, linatuhakikishia ahadi ile. Ishara ni dalili ya kwamba ununuzi umekamilika na umekubalika. Naam, huwezi kupata ishara ya gari la moshi mpaka umelipa nauli, na njia pekee utakayolipia hiyo nauli ni kulipa tu. Hiyo ni kweli vipi? Iamini, ikubali, utii mkamilifu wa neno lote la Mungu, uh, to utakustahilisha ile ishara uh, utii uh, uh, mkamilifu si sehemu yake kadiri liwezavyo dhehebu lako, bali lote, utii mkamilifu wa neno all ambalo ni Kristo, unakuingiza katika Kristo. Sasa vipi kama mwili wote ulikuwa ndani hali miguu yako inaninginia nje? Je, vipi kama mwili wote ungalikuwa ndani huku mikono inaninginia nje? Karibu sisi sote tuwe ndani, mbali mioyo inaninginia nje. unaona? unaona moyo uwe ungali ulimwenguni bado. Unaona mbali sisi hatufanyi hivi. Si mkamilifu kabisa? Unakufanya wewe na neno kitu kimoja, unaliamini lote kabisa, na lolote liko ndani yako na ulione likifanya kazi kupitia kwako. Ambatani na kundi linalofanya siofaa. Unaona, wewe ni Mkristo, hata mtu waseme nini, hawato kuguza. Kama wewe umo katika Kristo, wewe ni salama salamini. Mauti inapopiga hodi mlangoni, hayawezi kukushikilia, waona hata kidogo. Kwa nini ni uh, kanyaga atoka hapa hadi pale. Uzee haumaanishi kitu. Wewe umepita kutoka uzeeni, umo katika umilele kwa maana umo ndani yake yeye ni wa milele, au maanishi kitu. Iwapo wewe ni kijana, mzee, umri wa kati au chochote ulicho ni, sura nzuri, mbaya, mfupi, mnene, chochote kile, si hoja, si kitu, utangatangi huko na huko, na mambo haya mengine yote, wewe wewe umepita hayo, umekufa. Uhai wako umefichwa pamoja na Kristo katika Mungu, umetiwa muhuri mle ndani na Roho Mtakatifu. Ukitembea katika Kristo, kitu tunachoona tu ni Kristo huyo tu, hayo pekee unatembea. Lakini lo jamani, Sio ajabu, ulizoea kuimba huo wimbo mdogo, ijaze njia yangu kila siku na upendo, napotembea na yule huwa wa mbinguni. Hebu niende mda wote huku nikiimba na kutabasamu okay. Ijaze, hebu na niwe ndugu, hebu nikaishi kama kielelezo cha jinsi Kristo alisema inapasa mtu kuwa. Hebu niwe ndugu kwa ndugu, ndugu kwa dada Let's ebu niwe uh, mhudumu um, uh, yeah, um, wa wahudumu sure. Ebu niwe mfano wa mifano, ebu nikaonyeshe ulimwengu uh, ya kwamba hili neno well, ndilo Kristo, na uh, vile ninavyoweza uh, kufanya hivyo ni kuingia ndani yake, kwa maana siwezi kufanya hivyo know, you know, mimi binafsi, hauwezi kufanya hivyo He no, bali hebu wewe pamoja na neno muwe mmoja, ndiposa litaishi le, lenyewe wewe ni waraka unaotembea wa Yesu, anapochukua mamlaka yote kukuongoza, akufanya kila neno. Kama akija huko, nataka kufanya hivi na nawe unasema la la, siamini hilo. Unaona, wewe hauko katika neno bado, unaona mkamilivu. Sasa tazama kabisa, sasa. Utii mkamilifu wa neno lote la Mungu unatustahilisha ishara kisha tunapolipa tunapoomba, inatupasa kuwa na ile ishara tupate kuitoa pamoja na maombi yetu. Kama ukisema naomba Bwana mbali so, kweli so, sina vema so, okay. huna hata wafadhali ungalikoma. Unaona e, endelea kwanza hata ile ishara unaona, maana hiyo ishara ndiyo yeye atakayotambua, unaona. Naam Bwana, tunapoomba basi inatupasa kuonyesha ishara, Bwana nimekuti wewe kabisa nimesitubu uh, dhambi zangu najisikia ya kwamba wewe umenisamehe nimeutizwa, katika jina la Yesu Kristo. Roho Mtakatifu yuko juu yangu, sasa ninahitaji kitu fulani kwa utukufu wako Bwana, na kiomba nita kisha na kitu fulani kinachotia nanga huku nyuma, ila tosha nandipo ndipo, imekwisha imalizika. Ime, ime, ime, naomba hiki, nakiomba shati nikipate, Mauna? kitaka kwa utukufu wako, naona hivyo tu, ndipo anakupa tu. Basi unajua ni chako vilivyo, ilivyo, watoto wetu na kadhalika, tunapaka ile damu, tunaamini hayo tu. Ye anafanya nini? Basi ukisha, unapoweza kutoa ishara pamoja na maombi yako, inaonyesha kwamba umetii kikamilifu neno lote la Mungu pokuwa na ishara inaonyesha kwamba umekwisha kutii kila neno. Halafu wewe na neno ni mmoja, unaomba tu kitu kile ulicho wewe basi. Kwa nini? Unajua kama nikiwambia huu mkono, hebu unitii, chukua ile leso, unafanya hivyo. Naona mkono ulinitii. Kwa nini? sehemu yangu. Naona basi wewe na neno mnapokuwa mmoja, kila ahadi Mungu atukuti. Kila ahadi ni yako inakutii, iposa inakubidi kuangalia sana, unachotaka kufanya hautautia mkono wako oh, motoni eh, kusudi useme oneni nikifanya hivyo oh, la, la, la. Unaona hali iwapo mna kitu mle motoni, inachotaka kukitoa unanitii. Unaona, unaona hiyo ni kweli, nakupata kuwa mwangalifu sana kwa yale unayofanya, hiyo ndiyo sababu Roho Mtakatifu utolewa Mtokati pakiasi na kadhalika. Mnajua ninayomaanisha na kwa maana wengine, hautaki mtumishi halisi wa Mungu, hajidai na roho, naona huyo tu, huku ni kujigamba, na kwamba tunatoa ile ishara, inaonyesha ya kwamba tumetii kikamilifu. Natuambia ya kwamba damu unena, kwamba mtu yeyote anajua ya kwamba damu ni kwa kweli yenyewe haiwezi kunena, ni kemia, sivyo? Wangapi wanajua hayo, lakini ni wangapi wanaojua ya kwamba damu unena? Ukitaka kuandika hilo, Mwanzo nne kumi na ndugu yako je, nasema damu yake inalia kutoka dini didi yako, amina, sivyo? Damu yake inanena Kasema damu ya Yesu inanena mema kuliko ile ya Habili. Waona Habili yeye alikuwa mtu mwenye haki, akafa akafa bila hatia, kwa maana alikuwa katika njia, alikuwa katika njia akisimamia ufunuo wa alisi aliyokuwa nao. Alinena ililia, ile damu ya haki ya Habili ililia dhidi ya Kaini, lakini damu ya Yesu Kristo haikulia tu mbali, ilitukomboa inanena mambo mema zaidi huwafanya ninyi wana na mbindi huwaficha toka kwa hasira ya Mungu. Naona, damu ya Abili hangalimficha Kaini, bali damu ya Yesu inaweza. Amin. Kwa hiyo so, Kaini wakale kutoke leo, kama umekuwa mtesi wa neno na kusema siku za miunjiza zimekwisha, kitu hiki chote ni upuzi kabisa na kadhalika, inalia. Aona, damu ya Yesu inalia, bali inamsamaha iwapo utaikubali penda tungalikaa muda kidogo kwa hilo. Ile damu hunena mambo mema zaidi. Aminini kwa usalama, kisha muipake. Naona, amini kwa ajili yake, hiyo ndio sababu ya kuiamini. Unaona, unataka usalama wako? Well, amini upate kuwa salama, jiposa uipake ishara kwa ajili ya jamaa yako. Unaona, nasema nawezaje kufanya hivyo? Kama ilifanya kazi oh, ndani yako, basi wewe na neno mekuwa moja. Amina, amina. Unaona, hey, inafanya kazi uh, kwenu. Awili, wawili, wewe na neno ni mmoja. Kisha uipake kwa watoto wenu, uipake kwa wapenzi wako, kama vile Rahabu alivyofanya. Aliweka ile ishara pa kwa baba yake, akaiweka kwa mama yake, akaiweka kwa ndugu zake na dada zake, naye akawaingiza wote ndani nitumie useme Bwana, nitamleta mwanangu, nitamleta bibi yangu, hey, nani yangu. Nani yangu. Nani na mdai shetani, mwachilie, naja kumchukua, natumia ishara yangu, Roho Mtakatifu, eh Roho Mtakatifu uishie ndani yangu, mshike mbindi yangu pale, naenda kwake sasa nikiwa na upako wako juu yangu, yeye atafanya hivyo hivyo. Ndivyo alivyofanya kule Misri, ndivyo alivyofanya Yeriko. Ukitaka kusoma zingine, Matendo kumi na sita thelathini na moja. Allah alimwambia yule akida Amin, Mimi ndiye mjumbe wa kazi huu, mwamini Bwana Yesu Kristo, na pamoja na nyumba yako mtaokoka, hivyo amini, kwa ajili ya nyumba yako, wale wote chini yako. Sasa tumemwona Mungu wa mbinguni akifanya miujiza, ni kabla ya hukumu Amini yeah. Naam, nifanyeje? Inuka ukabatize Paulo akamchukua akambatiza, kasema basi mwamini Bwana Yesu Kristo, nawe utaokoka pamoja na nyumba yako yakobesu, kwa ajili ya nyumba yako ipake ishara nyumbani mwako ipoza. Unafanyaje unapoipaka nyumbani mwako? Toa takataka yote nje, ondoa urinda fupi zote na karata na sigara na televisheni na kadhalika, ukaviondoe nyumbani. Uenda hapo kutumia ile ishara, utakaa kinya pake na, na Bwana, toa yote nje, tanzu zote na karamu rumba, na magazeti machafu ya kale na mambo yaliyo ya, ya ulimwengu, ya pige peke nje ya mlango, ukasema tunafagia mahali hapa pote. Amayakomba alivyofanya alisema, akawaambia mkewe na wengine wote, kasema Huweni huo zenu na kadhalika, waondoeni hao miungu amina. Yo, yes, yes, yes. Unajua Joshua alivyosema kabla hawajavuka, sema wani wa zenu mtu akambie wa zenu na kadhalika, tunitayarishe kwa maana katika muda wa siku tatu tutavuka Jordan. Alikuwa akitayarisha walikuwa wakipaka ile ishara, amina. Ndivyo hivyo, itayarishe ipake yamini Dana, itakase ibn watoto wako ibn jamaa yako ibn watu wapendao waione, ndani yako, hiyo ni kweli, itatenda kazi na Bwana. Kisha ipake ishara kwa maombi, kwa kwa kwaangalifu na kwa kuamini, pake kwa upendo mwingi na kadhalika, hata utakapojua ya kwamba itatenda, itatendeka hivyo tu. Pake kwa ujasiri, ukiamini itasaidia unapozungumza na huyo mtoto, unapozungumza na mumeo, unapozungumza na mkeo, ukizungumza na huyo mpendwa, amini ya kwamba itasaidia. Aa ah, pale tu ukaseme, Bwana, nimewadai hao. Hao ni wangu, utawaleta kwako, pake, kisha ufanye hali kama hiyo, ikufunguke wewe, ili kwamba wataingia tu mlendani yake. oh, wewe. Wewe kama una ishara unafanya roho akutunguke nguvu fulani, hata unapotembea watu wanajua ya kwamba wewe ni Mkristo. Wanataka sana uwaambie jambo fulani, wanaamini neno lako, yale usemayo wanashikilia. Unaona hivyo tu, haka ishara kisha utembee nayo, wadai walio wa nyumba yako, unabudi kufanya hivyo. Sasa huu ni wakati wa jioni. Sasa mmekuwa mkuuliza kwa muda mrefu, sasa ni wakati wa jioni, ni so wakati wa kuipaka sasa le hasira itashuka. Mojawapo ya siku hizi huenda ikawa imechelewa sana. Wakati huo kake ishara kwa ujasiri. Ukitaka kusoma hayo, nasoma jambo fulani hapa. Maandiko yangu leo yaandika kwa hilo ni kusoma Waefeso mbili kumi na mbili. Ukitaka kuandika hayo, tazama katika Waefeso mbili kumi na mbili utakapoisoma inasema haya ya kwamba hatusitumikii kazi zilizo na uhai bali tunamtumikia Mungu aliye hai kwa kazi zilizo hai amina. Amani kwa kazi zilizo hai, ishara zilizo hai. Tunaamini katika ishara zilizo hai, yaani kwenye Waibrania tisa kumi na moja na kumi na nne akitaka kuandika hilo, ishara zilizo hai, kazi zilizo hai tumieni hizo si kanuni za imani zilizo hai. Utampeleka mfulana wangu kanisani, nione iwapo atajiunga na kanisa l fulani aliye mzuri hapa. Iti yangu sana, imsiri wangu alikuja, ali humo akabatizwa, mamake akasema, ningependa ungalienda kwa kanisa kubwa zaidi iwapo ulitaka kubatizwa. Ku hakutaka tu kanuni za kali za imani na kadhalika. Sisi hatutumikii kanuni za imani zilizo hai na miungu isiyo hai, tumikii ya Mungu aliye hai, ambaye damu yake ili mwagika kule nyuma, nayo ile ishara imepakwa kwetu kusudi tupate kuishi pia. Amina. Naam Bwana, musitumikie kanuni za imani zilizo hai like wa hata ukana vitu kama ishara usema amiujiza zimepita, amna kitu kama ubatizo wa Roho Mtakatifu tona no, mkawjiunga na kitu kama hicho. Naona msifanye hivyo. Ipake ishara kisha mkamtumikie Mungu aliye hai kwa ajili ya kazi zilizo hai, ishara zilizo hai, ishara zinazowaponya wagonjwa, zinazowafufua wafu, zinazotabiri mambo, kunena kwaluka zikafasiriwa kila wakati, ni kweli kabisa, zinazotabiri na kusema hili na jambo fulani itatendeka sha ishara katika mbingu juu, well, you know, na duniani, ishara na maajabu. Amina, zikinena hata yale Biblia ilisema yatatendeka. Kieni Mungu aliye hai, pakeni ishara. Usihudhurie hayo makanisa na kujiunga na kazi hizo zisizo hai na vitu kama hivyo, kwa maana hata hawaamini vitu kama ishara, hali sisi ambao tunaamini, amina, tunajua hayo. Au sema hamna kitu kama ishara, hilo lololo, huo ni upuzi wale wa, wanaonena juu yake kule juu ni wazimu, hamna no. <coughs> kitu kama hicho naam. Ninyi wanawake ninyi, hamwezi nguo zenu nini inafanya hivyo? Biblia ilisema hivyo je? <coughs> mna <coughs> zozote, Biblia ilisema hivyo? hizo hizo ndizo no. tofauti. Mnaona, sikilize, msishike, msionje. Yeye ni Mungu. Mnaona sasa, inamaanisha jambo fulani sasa wao wanafikiri ni kuruka na akili. But, alikuwa tunaoishi akujua iliyo kweli, na kujua na hiyo ya kwamba ni uwepo wake ulio hai, sababu unafanya mambo yale yale aliyofanya alipokuwa hapa duniani. Amina wa wanasema wa wow, wazia tu ya kwamba wanaona hiyo nguzo ya moto just... Lo sivyo, lo sivyo, hatuwazii chochote. wa walidani Paulo aliwazia pia Isri ilidhani ya kwamba Israeli waliwazia mbali iliwapeleka kwenye nchi ya ahadi nambwan <inaudible> sisi Waebrania kumi na tatu nane wajua. Yesu Kristo ni ye yule jana leo na hata milele, kama mnayaandika hayo kuandika, unaona ya kwamba ni ye yule, sio sio si, si, si, si, si, si, si, sawa mawazo fulani kuandika haya maandiko hapa, nayoandika humu, najua yalipo ya maandiko, na hivyo ndivyo inavyoyaendea, naona najua ni uwepo wake ulio hai kwa maana utaenda vile vile katika huyo roho. Sasa, kama ingelikuwa imeingilia baada ya kanuni za imani ama madhehebu, tunajua upesi sana haikuwa Kristo. Hiyo ni kweli. Kama ningeliwaelekeza kwenye kanuni fulani za imani ama, sana, kwele, ama elekeza, za imani, kitu fulani kingine, ningalitumwa kutoka kwa kwa dhehebu fulani. Bali mimi siwaletei ninyi kanuni za imani, nami siwafundishi ninyi madhehebu neno la Mungu ambalo ni nguvu za kuvuka kwake Yesu Kristo zilizodhihirishwa, si kwa ajili yangu tu, bali kwa yeyote atakaye. Unaona ili nini? Eh, wewe ni ndugu yangu. Mimi si mtu mkuu, wewe mtu mdogo, si sote ni watu wadogo katika Mungu? Unaona sisi ni watoto wake wadogo, hatujui kitu yale yatupasayo kujua hati, ili tuwaje, tujue atakavyo, nasi tunamshukuru kwa yale tunayojua ya baraka zake, nami kishirikishi hili, mimi mwenyewe nataka kulishiriki pamoja nani, naona, nawatakeni nini, mwe ndani yake, nami nawatakeni muipokee hii ishara. Na iwapo e, hamujafanya hivyo wengi wenu, karibu nini, nyote tayari mmefanya hivyo. Iwapo e, wengine wenu hamjafanya hivyo, unaona, nazungumza katika kanda pia na fahamu na nyingi zake, amisisemi hapa kanisani. Sote tumekuja kutoka nje na kisia alienda kukawa na maevu. Baada ya maevu, watakaosikia kanda hii waona, na hiyo ni huduma. Kuna mtu atakayeingia Jericho kwa siri mwajua, akiwa na kanda. Kwa hivyo tunataka ku, uh, tunataka kumpata yule mzao aliyechaguliwa tangu awali. Inapoingia mle waona, kwa maana ile ghadhabu inakuja. Unajua ya kwamba ni uwepo wa Mungu aliye hai Hata wakati wa jioni no? kutakuwa nuru no? Ni no? Kweli, nabii alisema hivyo itakuwa no? pamoja nanyi itakuwa katika wakati wa Luther, itakuwa katika wakati wa Wesley, itakuwa katika wakati wa Pentecost, lakini wakati wa jioni kabisa itakuwa nuru sebu yatatoweka ndiposa ile ishara itapakwa na wote hawa walio waaminifu moyoni kupitia kote kule, bila bila ninyi hawata hawatakamilishwa, bali katika ninyi. Ni kama vile kichwa kinavyopaswa kuenda kuchukua mguu, kichwa hakina budi kwenda kuchukua mkono, kichwa hakina budi kwenda kuchukua moyo, kichwa hakina budi kwenda kuchukua mdomo, naona kichwa hakina budi kwenda akina akina akina. Na sasa tumefikia wakati ambapo ile ishara ilipakwa kwenye eh, kisingiti e cha mlango waona, na kwenye mimooa, nitakapoiona ile ndamu ikiwa ishara itapita juu yenu. Harakisha sasa upesi, ni wazabi sasa, yapata dakika uh, zingine tano ana kumi utamaliza inadhibitiza like, kwamba Mungu alimfugua katika yeah. Wako unaamini hilo, anaisyetu leo na huyo mimi i na huyo mimi pamoja nasi hata mwisho wa hapo, inasema ukamilivu wa dahari, ambayo maana yake ni mwisho wa ulimwengu, takuweko hata mwisho wa ulimwengu kulingana na neno lake lililoahidiwa. Yeye aliahidisiifanyazo mimi ninyi nanyi, ni ishara ni ishara tunaikubali hii dabiu takatifu ya damu tunaikubali damu yake ya sadaka, kisha tunatoa yeye, anatupa uzima, ile ishara muuri wa ahadi yake. aes ine thelathini ilisema, msihuzunishe ile damu la msimhuzunishe Roho Mtakatifu ambaye kwa yeye ninyi mmefanyiwa agano mume yake fanyiwa agano, mmefanyiwa ishara za Roho Mtakatifu, ndiye atakayekuwa muhuri. Hati chochote kimefungwa muhuri, afadhali usiuvunje, huwezi kuuvunja wewe yes, sio no. Muhuri wa Mungu la maana, ninyi mme msimhuzunishe Roho Mtakatifu wa Mungu ambaye kwa yeye mlitiwa muhuri hata siku ya the ukombozi wenu Wakati huu mwili utakapofufuliwa, mbegu ishara ya kwamba hiyo mbegu imekwishatiwa uzima wa milele zoe wae wa, wa mimi nani nitaifufua tena katika siku za mwisho. Kisha wanapotembea unajua yakini ya kwamba wae wa Kristo wamo ndani yako nawe umo ndani yake, mmoja sote tumebatizwa akuwa mwili mmoja na kutiwa muhuri mlee na Roho Mtakatifu miongoni mwa waamini hawa hivi hata siku ambayo Yesu atakapo atakapo tufufua paka ishara. Hivyo ndivyo inavyomaanisho kwetu. Unatarajia sadaka hii kutupa uzima, naye hufanya hivyo. Sasa inatupa ishara nanapaka ishara, ambao ni muhuri mpaka tukiwa eh, tukiwa washiriki wa huyu. Ni jambo kubwa vipi kuwa washiriki, kubatizwa kwa huyu Roho mmoja, kuwa mwili mmoja wa mwili wa siri Je, nitamka hilo neno sawa? wasiri, mwili wa siri, wasiri wa Yesu Kristo. Roho Mtakatifu alisema unalitamka vibaya tami kama bali yeye yeah, alisema unalitamka vibaya niliuita wakubuniwa ambalo ni mwili wa siri wa Yesu Kristo. Naam, ah, ule mwili wa siri wa Yesu Kristo. Hatuhitaji elimu, tunahitaji Roho Mtakatifu. Yeye pekee, naona yeye pekee. Yo labda ilimkwaza mtu fulani mahali fulani, mwanachuoni fulani basi, natumaini amelipata vizuri mliwasiri. Itakuwa kwa ajili kitu fulani, uh, kwa maana angalisema hivyo. Naona yeye yuko hapa, hapa hapa, sasa yuko papa hapa, ni barani yuko huko nje, ni yeye. Mnaona katika yeye hamna mauti, katika yeye hamna huzuni katika yeye hamna uchovu, katika yeye hamna dhambi, katika yeye hamna magonjwa, katika yeye hamna mauti. Tumo ndani yake, shetani akijaribu kukupa kitu fulani, kama magonjwa, ikuwa ishara yako na kuipaka amani, kuwa ishara yako na kuipaka ya kwamba wewe ni mali iliyonunuliwa ya ye Yesu Kristo. Sara inaonyesha ya kwamba nauli yako imelipwa. Asema hapo, unapokufa umepotea tema umekosea. Yani na mali iliyonunuliwa, mimi ni mali iliyokwisha nunuliwa. Ninaisha ni nini? Ye anajua ni nini, usicheze naye, anajua ni nini. Naam, uenda kanena na, na baadhi ya hawa u na ni shetani. Yeye yeah, anajua vema zaidi. Yeye yeah, aliipinga mara mbili tatu, unajua, na kufanya kosa kwa yale majaribio. Shetani anajua, unaonena, muonyeshe tu hiyo ishara ataruka aende. Naam. Sababu ni nini? Ni mali iliyotiwa muhuri, hawezi kuvunja huo na kutoa kitu mle ambacho zuri, sema, ni kizuri sema, ondoa mikono yako, mimi nimetiwa muhuri. Oh, jamani. kujaribu a Misri kujaribiana nini. Unajua wakati Rab alipoweka huyo huyo kaba aliponingiizia hiyo kamba hiyo kamba, nakisia baadhi yao askari walicheka na kufanyia mzaa, wakisema mwanamke mzee wazimu kule juu kule ndani. Kwani uliwahi kusikia mambo kama haya? Daktari Jona kasema hapa hamna kitu kwa hayo kuli kweli iko kwa maana, yule mjumbe kutoka kwa Mungu aliuleta ujumbe na akawaambia, uh, je, ungefikiria hao so, wa uh, Misri uh, wakisema yaonekana uh, kama aise tutazame hilo kundi la watakatifu wa vingilika wakitia ndani ili tafua atakapoisafisha hiyo. Oh, jamani hizo nyumba kubwa na nzuri zote zimetumikwa na ndamu. Lo, harufu hiyo bila shaka, nakwambia itakuwa mbaya sana katika muda wa siku chache haitamaanisha kitu. Unajua kwa nini? Baba mtakatifu si fulani alisema hivyo, bali kulikuweko, kulikuweko ilimaanisha, si jambo fulani, inamaanisha si jambo fulani kwetu sisi, tunawaamini. Kumbukeni tu imani yenyi isiyotikisika mlionayo katika neno hili. Sasa wewe si hawa tena, unaona, wewe si mmoja wa hao wanaotilia shaka na vema kupatana na Shetani. Wewe shikilia uh, kila neno la Mungu. Alisema, alisema oh, akasema, lakini unajua, Bwana hakika hatamfanyia chambo kama hilo mtu mzuri kama wewe. Jamani, wewe ni mtu wa kupendeza sana. Yeye hatafanya hivyo. Lona Yeye atafanya hivyo pia. Alisema angefanya hivyo. Ndio yangu alikuwa mhudumu, nimekuwa mhudumu, siwezi kufanya neno bila ishara. Umepotea, adhabu iko juu yako. Waona hivyo tu bila ishara Naam, ye alisema angefanya hivyo, naye atafanya hivyo. Hilo hilo la tosha tu, amesema atafanya hivyo. Naam, bali alisema haikuwa hivyo. Mimi ni yeye yule jana, leo na hata milele. Naona hivyo ndivyo tu, yeye alivyothibitisha kuwa sisi tunajua hivyo. Hao hawaamini, bali sisi tunaamini, tunajua ni kweli. Naona basi tukiwa katika hiyo tunafanyika sehemu ya neno, kisha tunachukua ile ishara, yule roho juu ya ahadi, mimi ndimi Bwana. Ni kufanyaje sasa? Jiandani kwa ajili ya ibada ya ufanyaji usiku wa leo. Unaona, ni ile ishara, ininginizeni juu ya neno, juu ya imani yenu isiyotikizwa katika hilo neno, atatoka sasa. Hicho ndicho hicho ndicho kitu kinachomwondoa, kwa sababu katika yeye hamna kitu kama hicho. Ningependa kama ningaliweza kutoa ushuhuda mdogo eh, sasa juu ya mambo ambayo nimeyaona na kutendeka katika majuma machache yaliyopita. Unaona, unaona lo, jinsi ningalishuhudia eh, najua pia Luka alisema kama yote aliyotenda Yesu angaliandikwa katika kitabu, ah, alikuweko vitabu vya kutosha ulimwenguni kuyaandika. Yele tu nimekwisha ni kuyaona katika huduma yangu mwenyewe kumwona akiyafanya aungalivirudika hivyo vitabu juu ya hili jukwaa hapa. Nikaiandika kile hivyo niliyomwona yeye akitenda katika huduma yangu binafsi tu nikimwona akijatenda, yalifanikiwa sana katika huduma yangu kuliko katika ile yake. Sasa kumbukeni, yeye alikuwa na ufanisi mwingi, sasa si mimi, yeye alifanikiwa. Haleluya. He had more success in Jeffersonville alifanikiwa yeah, sana Jeffersonville kuliko kule Nazareti yeah, na hizo katika jiji hili yeah, ovu yeah, na jiji hili ovu yeah. Amina yeah. yeah. yeah, yeah. Hakuweza kutenda yeah, nijija kule bali alifanya hapa yeah. Alifanikiwa kuifanya yeah. Hapa ndio ilimlazimu kuwapata watu mahali pengine, bali alifaulu huifanya hata hivyo. Kwa hivyo well, yeye alifanikiwa sana hapa hapa kuliko kule kule Kapernaumu ama ama Nazareti. Katika haya alifanya miujiza mingi zaidi hapa hapa katika maskani haya kuliko alivyofanya katika huduma yake yote dunia. Hiyo ni kweli, aliifanya. Sasa ni kipi ulimwengu ule mwingine? Lo, jamani! Sasa hivyo ndivyo alivyofanya. Kumbukeni, yeye alitenda. Sasa hakusema nilifanya naona, lo, kwa sababu hakusema hivyo nilimpenda tu nika ajitolea pake nikasema, alitusema kisha Roho Mtakatifu akaenda kwa watu wengine na wakaamini yale yeye aliyosema, na alafu yeye akatenda hiyo kazi. Hivyo tu anaweza kutufanya sote tuamini yeye angefanya nini hivi sasa, kama angeweza kutufanya sote tuamini hivi sasa. Sawa, alikuweko na mtu mnyonge, ni kweli. Kama angali, angalimfanya kila mtu kuamini yote yangekisha, unaona kiria ya ishara yako juu ya imani yako isiyotikisika katika neno lake liloahidiwa naye shetani ataondoka. Sasa nitamaliza sasa. Wakati mmoja alitoa ishara nyingine kwa ulimwengu, ilikuwa upinde wa mvua. unakumbuka hiyo? Ile daima daima amekuwa mwaminifu kwa ishara hiyo, kwa maana aliitoa kama ishara Maelfu hayo yote ya miaka yeye hajashindwa kuonyesha hiyo ishara hiyo. Ni kweli kwa nini? Yeye anaeheshimu aliitoa, aliupa ulimwengu ishara kwamba ja yeye atauangamiza ulimwengu tena kwa garika, na tangu siku hiyo yeye daima daima ameionyesha. Kuna vitu fulani hewani ambavyo hufanya huo upinde wa mvua inaonyesha, nalojua linajitokeza, hiyo huonyesha Jua linakausha mvua. Kwa hivyo yeye aliweka upinde wa mvua kule kuthibitisha ya kwamba hakutanyesha mvua ya kutosha duniani kuiangamiza tena. Ni agano lake, ni ishara alisema. ito toapa nini hiyo kama ishara? Alijali ishara yake kule Misri, alijali ishara yake katika siku za Nuhu, bado angali anaionyesha. Alijali ishara yake, alijali ishara yake kule jeri anaijali. Siku hizi, ye daima huijali ishara yake anapoonyesha. Maelfu haya yote ya miaka, amependa kuonyesha hiyo ishara asahau, kama asahau ishara yake. Sasa haiduru ulimwengu unabadilika vipi, ule upinde wa mvua ungali pale. Naona yeye huijali ishara fanya so hivyo hivi. Sasa yeye huijali ishara yake, haidhuru kanisa itabadilika vipi. Nitafanya uh, hivi mara ngapi? Mungu angali anaijali ishara yake. Hiyo pekee inatuonyesha kwamba yeye hakosi kwa kuheshimu yale is atendayo, yale that that that really na yale asemayo. Hatuna kubali na kuheshimu hiyo na heshimu Nisi shetani ishara yake juu ya imani yetu pamoja na vikundi vyake vyote, vyote visivyoamini na madhehebu ya kwamba, tunaamini kwamba ahadi yake ni kweli, naye atafanya alichoahidi kufanya. Hilo ndilo kanisa. Si ajabu, hawawezi kufikia kwenye hatua ya kwanza kule nje, kama tuitavyo. Kunradhi kwa hilo tamsi liajabu hawafikii popote, ila kurudia dheebu na kufanya kundi la watu waliovalia na bipu, wenye tabia nzuri, wenye akili, walioelimika. Hawafikii popote pale, kwa sababu hayo ndiyo wanayoonyesha. Mimi ni Mmethodisti, mimi ni Mpresbiteri, hivyo tu ndivyo. Bali waamini huchukua ile ishara, yale Yesu aliyoanza kufanya kule Galilaya, yeye anaendelea kufanya sasa kwa kuonyesha ishara ya Roho Mtakatifu aliyerudi kanisa. Kuwa hayakuwa matendo ya mitume, ilikuwa matendo ya Roho Mtakatifu katika wale mitume, na hiyo ndiyo iliyokuwa ishara. Wao walisema waliwatambua, wali wa Petro na Yakobo walipo Petro na Yohana walipopitia kwenye mlango uitwao mzuri, wakajua walikuwa wasio na elimu. Huenda ikawa alisema pika halina pemba basua adabuta, pepa ikawaambieni juu ya hili na huenda ikawa kulikuweko taarufi chungu zima ambazo hawangalifahamu. Huenda ikawa hawakujua tofauti elimu yoyote ya hesabu ya maandiko, bali iliwabidi hawa kutambua ya kwamba hawa walikuwa pamoja na Yesu. Aa, walisha kuonyesha hiyo ishara uh, kwa sababu roho yule yule aliyekuwa juu yake kabila ya kuzulubishwa kwake alikuwa juu yao baada ya kule kufufuka kufufukaino hey mfanya yeah, he yeye, Waebrania kumi na tatu nane Yesu yeye yule jana leo na hata milele. Hivyo ndivyo tunavyojua ya kwamba yeye yuhai. Kwa sababu gani? tunajuaje ya kwamba tuko hai? Kwa maana yeye yuhai kwa sababu sisi tunajua kwamba tuhai kwa sababu sisi tunafanana naye na somo ndani yake. Naye alisema kwa maana mimi ni hai, nanyi muhai pia. Mimi ndiye katika Ufunuo niliyekuwa nimekufa, nami ni hai hata milele na milele. Na kama, kama tukiva kwa nafsi zetu na tuwe hai kwa yeye, sisi tu hai milele na milele milele, sio uwai wake na yetu ni kama tu uwai wa chochote kile, unaonyesha kile alichokuwa na hiyo yu inamfanya yeye yule jana leo na hata milele. Sasa, aa, wawezaji wanapoikana hiyo, je, hawoni kazi <coughs> zilizokufa? Umbijeni Mungu aliye hai kwa milele na maanisha agano la milele la uzima uliokuwa katika damu ya Yesu Kristo. Sasa tukiendelea hata mwisho, mimi vema nita tutamaliza tu, mnaona kuonyesha ile ishara ya neema yake upendo wake sasa bila kupaka ishara. That hii is is token? Token is ni ishara. Ishara ni nini? Ishara ni dalili ya kwamba deni imelipwa, bei iliyohitajika imelipa. Bei ya wokovu wetu ilikuwa mauti, naona na hamna mtu angeliweza kuilipia no, ila Kristo na si roho ro ya kidhehebu, si roho ya popu, si roho ya mtu fulani ama mtakatifu fulani ali roho ya Yesu Kristo juu ya kanisa. Ni ishara ya kwamba deni imekwisha lipwa, naye ametimiza kila sharti halolitaji Mungu, na sisi pamoja na yeye umoji iku ile tatambua ya kwamba mimi ni ndani ya Baba yangu naye Baba yu ndani yangu, nami ndani yenu, nani ndani yangu Ishara, lakini ishara ya kuvuka kwake hiyo, kwa sababu yeye alifuka tupate kuhesabiwa haki, tumepisha afufuliwa pamoja naye. Sasa tunakei katika ulimwengu wa roho katika Kristo Yesu, chini ya ushika wa ile ishara azi walipokea pale, huku vilio vikiendelea mle barabarani, hawakuangaishwa na chochote. Jambo pekee walilohakikisha tu ni ile damu, ile ishara ilikuwa ikionekana. Tu ndilo jambo linalotupasa uh, kuhangaikia hivi sasa. Shida njiani inafanyika, marafiki, haitachukua muda mrefu, shida inakuja, najua hivyo uh, yeah, kiseniya sure, kwamba ishara inaonekana wazi yeah, yeah. Na ishara ni Roho Mtakatifu, maana kwa roho mmoja sisi sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja na kufanywa washiriki wa utukufu wake katika Injili yetu inapiga hatua kuelekea makwetu kwenye nji ya haji Je, munampenda? Munaamini ishara? Wangapi wangetaka kusema, Lord Brana, niombee nipate kuja chini ya hii ishara? Na tuviinamishe vichwa vyetu. Bwana Yesu mwenye fadhili nyingi sana, ulimwengu ulipokuwa dhambini, namna mtu hata mmoja angalisaidia, Mungu katika rehema ukionyesha kimbele kwa mfano ya kwamba kungalikuja ishara ambayo ingaliondolea mbali dhambi, si kufunika tu, bali ingaliiondolea mbali. Naye Yesu akaja wakati uliofaa, kisha akamwaga damu wai wake mwenyewe akachukua, akatufanyia upatanisho kwa dhambi zetu, ziposa ukamrudisha katika umbo la Roho Mtakatifu, ambayo sasa ndiye ishara itakayowekwa kanisani hata atakapokuja. Kwa maana Mtume Paulo alisema, ahadi ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu na kwa watu wote walio mbali, na kwa watu wote watakaoitwa na Bwana wetu. Wamjie Bwana, kwa neema yako, msaada wako, na mdai kila mtu atakayesikia huu ujumbe, na wadai kwa Mungu na kuomba wewe Bwana, wote walio hapa asubuhi ya leo na hao watakaosikiza kanda na hey, iwapo kuna mzao popote aliyechaguliwa tangu awali wa Bwana kulisikia neno la siku za mwisho, na waje sasa kwa uzuri na unyenyekevu, wakaweka sawati zao msalabani, ama wao wenyewe kama dhawabu ya neema ya Mungu iliyowaita na wao wajazwe na Roho Mtakatifu, na waonyeshe ile ishara ya uhai wa Yesu Kristo katika kufuka kwake, mradi tu wangalie hapa duniani. Tujalie Bwana. Maneno haya Bwana, huenda sikuyasema vizuri, na iwapo uh, sikufanya hivyo, naomba ya kwamba Roho Mtakatifu atayachukua maneno haya na kuyasema yanavyopaswa kusema, watu wapate kufahamu na kujua bila uovu, hebu okay. Wajue ya kwamba upendo usaiisha, na wapate kujua ya kwamba ni kwa sababu ya saa tunayoishi na kule kukaribia kwa kuja kwa Bwana tunaona zile taa kubwa nyekundu zikimemetesha pote ulimwenguni ya kwamba wakati umekaribia. Watu na wampokerwa mtakatifu leo na kusii nami, na wakabidhi kwako katika jina la Yesu Kristo, na iwe ishara kwetu, mradi tu tungali hai ambayo uliahidi itakuwa hivi, itakuwa rahisi kuomba hayo kwa sababu uliahidi itakuwa hivyo, nami najua itakuwa hivyo. Katika jina la Yesu tunaomba amin. Sasa huku vichwa vyetu vimeinamishwa, kwa dakika moja, kwa imani, nikiamini nawaombeeni jinsi nijuavyo, nikiomba iciomba kwa weupe wa moyo, kwa yote nijuayo kuombea, azameni Najua hayo wajuaji. Mimi huishi kwa zaka na matoleo yenu, saada wenu hapa kanisani ndiyo unaonifanya nipate mtu wa kuhubiria. Ni upendo wenu na amina zenu na ushirika wenu na maneno yenu mema kati ya walimwengu. Kule munakwenda katika mikoa mbalimbali mbali nchini, ni maneno yenu yanayosaidia kuupeleka huu ujumbe. Nini, sisi ni washiriki katika huu pamoja na Kristo sisi ni ndugu na dada, naye ndiye mfalme wetu, nami nawapenda e, mimi, mimi, mimi niliko mimi nataka nanyi muweko. Nimeendesha matoka nchini kote kuzungumza nanyi mara kadhaa. Nataka kukutana nanyi hapa Jumapili asubuhi. Nawapenda, nimewapenda daima. Kati mwingine inanibidi kuzungumzia kwa ukali sana, mbali ni kwa masaisho tu mwana ni kwa sababu tu mimi nawapenda, naona nami siwataki muikose, haiwapasi, haiwapasi kufanya hivyo. Sasa, kwa uzuri na unyenyekevu, kwa yote yaliyo moyoni mwako kule ndani kabisa, ikubali tu, sema Bwana Yesu, sasa hivi chukua tu yote yaliyo ndani yangu yasiyo kama wewe, na hebu niondolee mbali majivuno yangu yote, yote yaliyo ndani yangu niyatoe in paka zote kutokwamini kota kuliko ndani yangu, na nakuondolea mbali sasa Bwana, na kutupilia mbali so mtakatifu wa Mungu, kama huwa na ingie ndani yangu na, nataka kuishi milele Bwana, nami nataka unisaidie wakati huu, nijalie sasa Bwana. Unapoomba nasi tutavuma wimbo huu, ama kuimba kwa sauti ndogo pamoja na mpenda. Kisha kumbukeni, inakuja kwa upendo, kwa maana yeye ni upendo. Ninapoweka mikono yangu juu ya hizi leso, kwa sababu hawa watu huenda wakazipata kabla haijakuwa kuwa husii mm. Penda neni, penda neni yeye. Oneni alivyo watendea kwa upendo, upendo. Upendo uleta utivu, upendo, upendo uleta kuposana, upendo uleta ndoa, na huko ndiko tunakoelekea kwenye ile karamu ya harusi ya Bwana Kristo ya mwokozi wangu akiniita, ya kwamba yeye anaipenda mimi, pia mimi, pia mimi pote. Ikila kitu kizuri sana kikiingia ndani yako, huyo ni Roho Mtakatifu. Nitainua mikono yangu pamoja na wasikizi kuambatana na mziki, kama nimetenda dhambi, kama nimekosea, na waombeni ninyi sasa, nami mwenyewe iwapo nimekosea. Mkono wangu kwako Bwana unamaanisha ninasikitika. Mkono wangu kwako Bwana unamaanisha ya kwamba sikutaka, si kufanya hivyo. Nami najua ya kwamba ninakufa, Bwana, sinabudi kuondoka huku ulimwenguni katika mwili nataka kukutana nawe na wangu na maanisha uchukue Bwana nijaze roho, nipe ishara upendo wako juu yangu, Roho Mtakatifu atakayenifanya niishi vizuri kwa unyenyekevu, anifanya niishi maisha yaliyokuwa katika Kristo. Usudi moyo wangu upate kuwaka moto kwa ajili ya watu wengine, hata iwe vigumu kwangu kupumzika mchana na usiku, hata nitakapompata kila mtu niwezaye itakuwa kama wale wajumbe kule Jericho, nitamwendea kila mtu niwezaye, nione kama anaweza kuwafanya waje chini ya ile agano la damu, chini ya damu ya mwanakondoo, wapate kuipokea ishara. Naona damu kusafisha roni, ishara kwamba damu imekwisha kutiwa na ishara kwamba damu imekwisha kupakwa. Hadi ile ita Ro, damu itakapopakwa, roho hawezi kuja hadi damu itapopakwa. Basi roho ni ishara akitumwa kwako ya kwamba imani yako katika ile damu imekubalika, nauli yako imekwisha kulipwa, nauli yako yote ime tayari imelipwa, imekwisha, hiyo kesi imemalizika. Wewe ni Mkristo, wewe ni mwamini, Kristo yumo ndani yako, nawe umo katika Kristo. Hukumu mio yenu imeinamishwa sasa mbele za Mungu. Mchungaji wenu Dikunevu akiwa ana maneno ya ya kufunga na ayale atakayosema, kipukeni zile ibada usikoleo ibada ya uponyaji, njooni mapema. Hebuni e, tuanze saa moja. Hebuni e, niwe barani saa moja na nusu, hiyo ni sawa, Ndukineva? Sasa twakuwa na meza ya Bwana hamnaona usiku wa leo. Njooni alasiri ya leo kayani na huo kabisa. Msiache ujumbe huu waondokee, kumbukeni, msiache ujumbe huu waondokee damu itakuwa ishara ya kwamba uhai umekwisha kutolewa. Naona, kisha nitakapoiona damu nitapita juu yenu. Takatifu ni ishara ya kwamba damu imekwisha atiwa moyoni mwake, na ni ishara ya kwamba damu imekwisha atiwa. Wapo haijatiwa bado, basi ishara haitakuja Unafahamu, mdamu shat ipakwe, halafu ishara itakuja. the ni ishara ya kwamba damu ya ukombozi imekwisha kupakwa na nauli yako imekwisha lipwa. the Mungu awabariki ndikova.